Đăng ký

Point : 559
Nhận thích : 16
Biệt Danh : Royal.LostSoul
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Góp ý một số hero.

Hiện nay các hero trong D&F đã khá hoàn chỉnh rồi nhưng em thấy một số hero có chỉ số và skill chưa thích hợp lắm.Ví dụ như Thây ma chỉ số cường lực rất ít,Trùm khủng bố về late sẽ dễ phế vì dame lên đối thủ không nhiều lắm nếu đối thủ máu>2k5 và nhiều khi chết trước khi skill 3 kịp phát huy tác dụng,đã vậy skill còn gây dame lên đồng đội=>dễ bị ăn gạch,...Và một số hero quá dễ chơi lại rất mạnh về late như Lâm Tặc,Khoái Lang,...Và cũng có một số hero imba như bướm tiên,lực sĩ,...Em thấy nên đổi lại một số skill và nên tăng chỉ số hero sao cho thích hợp để map ngày một hoàn thiện hơn.
Đây chỉ là ý kiến của riêng em,các pác nào có ý kiến cứ nêu ra,đừng quăng gạch em tội nghiệp.

View user profile
Tầng 1 on 19/3/2012, 17:37
Point : 30117
Nhận thích : 2329
Biệt Danh : Forza Azzurri

Re: Góp ý một số hero.

Trùm khủng bố bây giờ không hot hơi bị phí đó bạn. Hôm nọ mình chơi kìa. Vừa ăn QV xong ra nó ulti 1 phát rồi blink vào rừng. Chạy theo dí đánh nó thì 1 tí sau nó ulti phát nữa chết luôn. Ulti hồi 35 giây với 1250 dame vật lí - Chaos. Quá khủng đi chứ. Ulti của xên bọ hung cũng không bằng con này nữa.

View user profile
Tầng 2 on 19/3/2012, 17:43
Point : 730
Nhận thích : 693
Biệt Danh : Leader PRW.m96

Cám ơn ý kiến của bạn . BQL sẽ cân nhắc về ý kiến của bạn .và nếu cảm thấy thích hợp sẽ sửa lại hoàn chỉnh , hoặc ko vẫn giữ nguyên .

Hero thây ma hiện đang là vấn đề mà tranh chấp , và chưa hoàn thiện cho lắm .

Còn trùm khủng bố thì tất nhiên , các vật đều tương xung , tương khắc vs nhau mà bạn, riêng mình cảm thấy như thế đã ổn . Trùm bạn lên Da minh châu + giày blink + thành khí thì khá là mạnh và dame rút rất lâu , nên mình thấy là ổn .
Tất nhiên Late thì khác rồi bạn nhưng cái gì cũng có thể trị được .

P/s : Cám ơn sự đóng góp của bạn , chúc bạn onl form vui v
ẻ .

View user profile
Tầng 3 on 19/3/2012, 17:45
Point : 31022
Nhận thích : 782
Biệt Danh : lMrlBom

Ý kiến bạn mình nhận xét : Nếu để cho hero đó mà gank khủng về late cũng khủng -> Im3
Con gì cũng phải có cái sở trường và đặc điểm khác nhau.
Ví dụ 1 số hero phải farm về late mới khủng được bởi skill của nó không được khỏe => Khó gank người mà cần farm về late dame to + skill hỗ trợ của nó sẽ kill người
Còn về các hero gank - Nếu h nó khỏe ban đầu mà về late nó càng khỏe. Thì lấy đâu ra con địch lại. Điểm yếu của các hero gank là khỏe ban đầu nhưng late sẽ bị yếu đi
Map nào cũng vậy. Đảm bảo sự cân đối trong game mà thôi
Bạn thấy đó khi 1 hero mới được tạo ra chỉ cần khỏe hơn so với bình thường - Early game khủng mà late vẫn khủng và tởm thêm thì sẽ trở thành hot pick và bị kêu im3 rất nhiều
Vì vậy cần sự cân đối giữa các hero.

View user profile
Tầng 4 on 19/3/2012, 17:48
Point : 2714
Nhận thích : 25
Biệt Danh : LS_BlueDragon

9 xác khủng bố vào tay ta thì war team ta cũng bem nữa là pub

View user profile
Tầng 5 on 19/3/2012, 17:56
Point : 616
Nhận thích : 334
Biệt Danh : CuiBap_DaiVuong

tớ thấy chẳng hợp lí tí nào, thây ma tuy máu giấy nhưng "trình" tỉa lén khá, dame khá. máu giấy thì chịu khó lên 1 chút máu, ( iteam).
chắc các bạn ở đây kô ai nghĩ chơi LichKing lên 4giao long à ( lichKing= ác mộng).
trước giờ tớ chơi những con máu giấy nhưng mid game thì " trâu dột biến "

View user profile
Tầng 6 on 20/3/2012, 08:40
Point : 17366
Nhận thích : 1155
Biệt Danh : ....Ares....

cảm ơn, cũng k hẳn là quá chênh lệch đâu, nhưng hiện tại các hero khá đều, 1 số con thì khá bá đạo, nên chẳng chỉ nên xem xét 1 số ít

View user profile
Tầng 7 on 20/3/2012, 08:47
Point : 249
Nhận thích : 4
Biệt Danh : long000000gk

Theo như mình hiểu thì ý bạn là có 1 số hero dễ chơi, còn 1 số thì khó chơi?

View user profile
Tầng 8 on 20/3/2012, 20:43

@Police wrote:tớ thấy chẳng hợp lí tí nào, thây ma tuy máu giấy nhưng "trình" tỉa lén khá, dame khá. máu giấy thì chịu khó lên 1 chút máu, ( iteam).
chắc các bạn ở đây kô ai nghĩ chơi LichKing lên 4giao long à ( lichKing= ác mộng).
trước giờ tớ chơi những con máu giấy nhưng mid game thì " trâu dột biến "

Thây ma lv1 chỉ số cường lực 22,lv25 chỉ số cường lực 39=>chỉ số cường lực tăng không đến 0,8/lv.Còn việc lên máu là chuyện về sau,bạn nghĩ mới vào bạn có lên kịp những món đồ cần thiết không?Chưa kể việc early máu ít rất đễ bị gank,nếu lv6 bạn gặp những con như lực sĩ,lâm tặc,khoái lang và nếu họ cắm mắt phát hiện tàng hình thì bạn cho dù có skill 2 cũng không thễ chạy được.Ý kiến của mình là phải chỉnh sửa lại chỉ số cho phù hợp,sao cho nó không quá yếu vế một thứ mà lại quá mạnh về một thứ.Ít người mới chơi thây ma biết sử dụng skill 1 và 3 cho hợp lý,nên mình nghĩ hero này phải chỉnh sửa nhiều hơn nữa.

View user profile
Tầng 9 on 20/3/2012, 22:42

@long000000gk wrote:Theo như mình hiểu thì ý bạn là có 1 số hero dễ chơi, còn 1 số thì khó chơi?

Cũng không hẳn là vậy,đúng là có một số hero khó chơi lại khó phát huy sức mạnh so với những con khác.Nhưng mình nghĩ nên chỉnh sửa thêm về các skill và chỉ số,sao cho hai thứ có thể kết hợp với nhau một cách hiệu quả nhất.Đơn cử như thây ma tuy rằng kết hợp skill 1+2 đối thủ sẽ khó thoát nhưng nếu bị cắm mắt thì chưa kịp đánh đã bị giết vì máu quá ít tuy rằng chỉ số thân pháp là vào hàng cao nhất D&F.Mình nghĩ hero này nên giảm thân pháp xuống một ít và nâng cường lực hơn một ít.Còn về trùm khủng bố tuy early gank rất khủng nhưng nếu để đối thủ late sẽ rất đễ phế vì hero này khá khó chơi với newbie và dame skill về sau sẽ chỉ có thể dừng ở mức hỗ trợ(trừ ulti),cần chỉnh lại skill 3 vì skill này rất khó phát huy sức mạnh,trùm khủng bố máu cũng không phải là nhiều nên rất dễ bị đối thủ giết sau vài phát đánh+một skill gây dame.Đây chỉ là ý kiến của mình về một số hero không dễ chơi mà dễ bị gank nếu không biết sử dụng thuần thục,thực ra còn rất nhiều hero nữa nhưng mình không tiện nêu tên ra.Map D&F đang trên đà phát triển mạnh nên cần phải chỉnh sửa lại nhiều hơn nữa,kể cả map DOTA cũng chưa phải là hoàn hảo, nên tôi nghĩ càng phải cố gắng phát triển map D&F lên cao hơn nữa trong tương lai.

View user profile
Tầng 10 on 20/3/2012, 22:57
Point : 1881
Nhận thích : 812
Biệt Danh : VaL.Kingz

Thây ma Str per lv là 1, và chỉ với skill 2 tàng hình vẫn có thể đánh, ulti giảm sát thuơng là quá đủ. Chính con thây ma này những ver đầu có dấu hiệu imba.
Về phần trùm thì nó không quá phế đâu bạn, về late dame skill nó cũng vô cùng to, chỉ có 1 số tanker hạng nặng là chịu đủ 1 combo của nó thôi ( bạn chưa tính sát thuơng team bạn gây ra à ).
Nữa, 1 vấn đề khó chơi hay dễ chơi thì đã có 1 hệ thống guide bạn có thể tham khảo
Close 2pic này được chưa, có 1 2pic chuyên góp ý rồi mà :T

View user profile The_Mystic_King@yahoo.com
Tầng 11 on 20/3/2012, 23:19

Tầng 12 Today at 06:10

Tên truy cập