Đăng ký

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4  Next

Point : 379
Nhận thích : 45
Biệt Danh : SirLibero
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: giúp thêm về loki

@T-Sai wrote:
@sirlibero wrote:
@T-Sai wrote:đây đây

_Cooldown Util của Loki là 10s đúng không bạn
_Ở đây NgocLeo nói là khi sử dụng util có 3s để thực hiện kỷ năng : http://www.phutu.org/t4525-topic
_Và bạn update phiên bản 2.02 ghi rất rỏ là skill giử trong người 7s : http://www.phutu.org/t5503-topic

ý mình nói là mình chuẩn bị xáp lá cà, thì trước đó các bạn cứ bấm skill thông thả đi, bình tỉnh, ấn chậm rải thôi, bạn bấm skill cho lâu lâu tí, khoảng 2->2.5s xong là đc rồi không cần đến 3s đâu, và bạn có 7 giấy để zử skill trong người, cứ từ từ, để mấy thằng tank đi trước đi, rồi giờ đến bạn bay đầu vào dùng skill ngây những giây cuối, khi dùng skill là util đả có lại, lần này bấm thật nhanh skill rồi dùng ngây, típ tục đến cây hex

đúng là rất tốn mana thiệt skill hex 600 mana, 1 lần bấm combo là 350 mana, tức là mỏi lần sử dụng là (600 + 350)x2 ~ 1900 mana, vì vậy cách + skill vs lên đồ như của bạn thì khó có thể sử dụng đc như thế này

skill Tâm Tại Vô Ảnh củng sử dụng đc như vậy, có lần mình đánh team dùng skill Tâm Tại Vô Ảnh như vậy, bọn late của nó xách đít chạy hết (có team nên mới dọn đc nó, chứ bt nó dọn mình lại laughing ) nhưng lúc đó là bản 2.01c, skill giử đc 5s thôi chứ đâu đc 7s như vậy h`, bây h 7s đã rồi laughing

mình đã test và kết luận: chiêu tâm tại có thể dùng RWQQEEE để có thể bấm được nhanh nhất, trong đó RW bấm cách nhau 1s để phân nhánh, sau đó có thể bấm thật nhanh QQEEE, tổng cộng 2s là bấm xong công thức, lập tức sử dụng thì trước khi bóng biến mất đã có thể sử dụng lần 2 rồi(ulti đã hồi xong). bóng tồn tại khoảng 10s, cho nên việc chờ 7s để có 2 lần sử dụng tâm tại vô ảnh, đạt đc 18 cái bóng phân thân, đạt đc 1k8 damage là 1 điều bình thường ko cần pro mới làm đc. ps thêm là khi phân thân ra thì chính mình và đồng đội cũng ko nhìn ra đc con chính là con nào, chỉ có thể gọi con chính bằng cách ấn phím tắt f1 => chấp cả hm => ngon hơn phân thân bán nguyệt và hằng nga ^^

củng đc, chỉ sở mỏi mất con có cấm chiu vs avatar thui laughing gặp la sát util sách đít chạy chứ chấp ai laughing

mình blink vào mà, con này có phải tank đâu mà lao lên solo với la sát, blink vào cái chơi ngay 2 chiêu stun, lại phân ra 18 cái bóng thì con nào có blink tàng hình lo mà té đi chứ ở đó mà ulti
ps: bác nào thấy hay thanks cho phát, bao nhiêu là mồ hôi và nc mũi của nta...

View user profile
Tầng 21 on 25/1/2012, 17:56
Point : 1271
Nhận thích : 129
Biệt Danh : Friends...Tuan

noi nhu bam thì có vẻ chắc bạn mới tậpđấnh bá tước
bá tước khi phân thân rất dễ nhận biết con nào là thật vì khi phân thân bá tước luôn ở vị trí bên phải (ko có ì là khó)
nhưng lại gần con bên phải đó thì lại là vấn đề đáng nói
khi unti phân thân bá tước thường đứng giữ kẻ địch nhờ đó sao băng sẽ gây một lượng sát thương chủ yếu về bên phải( nhờ đó mà hành những thằng late tham rất dễ) Có ý tưởng
nhưng nếu pk bá tước mà lại đứng trước kẻ thì thì đó lại là 1 sai lầm lớn vì sao băng chủ yếu chỉ rớt hường về trước và lúc đó sẽ ko gây dame còn bạn nói phân thân 9 bóng dame 75 thì sai lầm roài 18 cái bóng cung~ sẽ ko làm khó dc 1 late pro
nếu no ko thấy bạn thì nó chỉ cần đánh cái bóng để hồi máu (late đánh gần luôn len chu tước ) do đó mà bá tước chỉ gay 1 lượng dame nhờ sao băng thôi ko thể nhờ phân phân trong trường hợp kẻ thùđấnh gần
nếu kẻ thù đánh xa thì vấn đề của bạn sẽ dễ hơn late đánh xa thường ít khi lên thử ly nhờ đó bạn có thể dùng bóng của mình để đuổi vịt
nhưng khi gamener biết khôn mà lên avatar thì số phận của bạn cũng chỉ là số 0
vì bá tước cần ex để lên lv nhanh và mân nhiều nên đầu game hãy tách bồ ra thay vì tập làm feeder đó là kinh nghiệm bá tước của mình

View user profile
Tầng 22 on 25/1/2012, 18:46

nếu mún đánh thử kèo sh BT thì mình luôn có mặt trong room 20 vào roài pm mình cái

View user profile
Tầng 23 on 25/1/2012, 18:50

@tuanlucky36 wrote:noi nhu bam thì có vẻ chắc bạn mới tậpđấnh bá tước
bá tước khi phân thân rất dễ nhận biết con nào là thật vì khi phân thân bá tước luôn ở vị trí bên phải (ko có ì là khó)
khi unti phân thân bá tước thường đứng giữ kẻ địch nhờ đó sao băng sẽ gây một lượng sát thương chủ yếu về bên phải( nhờ đó mà hành những thằng late tham rất dễ) Có ý tưởng
nhưng nếu pk bá tước mà lại đứng trước kẻ thì thì đó lại là 1 sai lầm lớn vì sao băng chủ yếu chỉ rớt hường về trước và lúc đó sẽ ko gây dame còn bạn nói phân thân 9 bóng dame 75 thì sai lầm roài 18 cái bóng cung~ sẽ ko làm khó dc 1 late pro
nếu no ko thấy bạn thì nó chỉ cần đánh cái bóng để hồi máu (late đánh gần luôn len chu tước ) do đó mà bá tước chỉ gay 1 lượng dame nhờ sao băng thôi ko thể nhờ phân phân trong trường hợp kẻ thùđấnh gần
nếu kẻ thù đánh xa thì vấn đề của bạn sẽ dễ hơn late đánh xa thường ít khi lên thử ly nhờ đó bạn có thể dùng bóng của mình để đuổi vịt
vì bá tước cần ex để lên lv nhanh và mân nhiều nên đầu game hãy tách bồ ra thay vì tập làm feeder đó là kinh nghiệm bá tước của mình

xác nhận bá tước luôn xuất hiện về bên phải
nói thực thì kinh nghiệm đánh bá tước của mình chưa nhiều, tại trc h chưa nhớ công thức nên lười đánh. nhưng như mình nói trong trường hợp này thì bá tước nên lên banish để tăng damage của bóng. trừ khi đối thủ có phân thân thì mình nghĩ là đối thủ khi nhìn thấy bá tước phân thân sẽ lựa chọn bỏ chạy.

View user profile
Tầng 24 on 25/1/2012, 19:17
Point : 30117
Nhận thích : 2329
Biệt Danh : Forza Azzurri

Rất cám ơn bạn chủ topic mình vote bạn 1 cái. Bài hay như thế mà chả thấy ai vote hết nhỉ. Thôi coi như mình mở hàng.

View user profile
Tầng 25 on 25/1/2012, 19:19

@King_Gank wrote:Rất cám ơn bạn chủ topic mình vote bạn 1 cái. Bài hay như thế mà chả thấy ai vote hết nhỉ. Thôi coi như mình mở hàng.
thanks, vote lại.
to tuanlucky: vì máy laptop mình hay đánh cho bạn gái mượn rồi, h đang xài máy bàn đánh ko quen tay và thỉnh thoảng chuột nó bị nhảy lung tung, khi khác rảnh mình sẽ pm sau. dù sao cũng cám ơn đã đóng góp

View user profile
Tầng 26 on 25/1/2012, 19:22

@sirlibero wrote:

_Ở đây NgocLeo nói là khi sử dụng util có 3s để thực hiện kỷ năng : http://www.phutu.org/t4525-topic
_Và bạn update phiên bản 2.02 ghi rất rỏ là skill giử trong người 7s : http://www.phutu.org/t5503-topic

ý mình nói là mình chuẩn bị xáp lá cà, thì trước đó các bạn cứ bấm skill thông thả đi, bình tỉnh, ấn chậm rải thôi, bạn bấm skill cho lâu lâu tí, khoảng 2->2.5s xong là đc rồi không cần đến 3s đâu, và bạn có 7 giấy để zử skill trong người, cứ từ từ, để mấy thằng tank đi trước đi, rồi giờ đến bạn bay đầu vào dùng skill ngây những giây cuối, khi dùng skill là util đả có lại, lần này bấm thật nhanh skill rồi dùng ngây, típ tục đến cây hex

đúng là rất tốn mana thiệt skill hex 600 mana, 1 lần bấm combo là 350 mana, tức là mỏi lần sử dụng là (600 + 350)x2 ~ 1900 mana, vì vậy cách + skill vs lên đồ như của bạn thì khó có thể sử dụng đc như thế này

skill Tâm Tại Vô Ảnh củng sử dụng đc như vậy, có lần mình đánh team dùng skill Tâm Tại Vô Ảnh như vậy, bọn late của nó xách đít chạy hết (có team nên mới dọn đc nó, chứ bt nó dọn mình lại laughing ) nhưng lúc đó là bản 2.01c, skill giử đc 5s thôi chứ đâu đc 7s như vậy h`, bây h 7s đã rồi laughing
ps thêm là khi phân thân ra thì chính mình và đồng đội cũng ko nhìn ra đc con chính là con nào, chỉ có thể gọi con chính bằng cách ấn phím tắt f1 => chấp cả hm => ngon hơn phân thân bán nguyệt và hằng nga ^^
Thế là bạn không biết phân biệt con chính và con thật rồi chứ đâu phải ai cũng thế. Con thật sẽ có 3 cục ngọc bay quanh người còn con phân thân sẽ không có. Hiểu chứ. Đặc biệt khi đã mất máu rồi phân thân sẽ càng dễ nhận biết hơn cả. Và bản 2.01 trước thì skill phân thân không có trật tự nhất định chứ bản này thì con thật sẽ ở vị trí 3 giờ theo hình đồng hồ. Tức là ở hướng bên phải của vòng tròn.

View user profile
Tầng 27 on 25/1/2012, 20:18

quan.kute_evil wrote:cái này thì mình biết rồi, hôm qua mình đã ngồi nghiên cứu ra 1 bộ công thức cho riêng mình rồi winking
nhìn qua nhìn lại, thấy bộ công thức bạn vừa đưa ra nó giống gần như y sì với của mình rolling on the floor
Thế biết mà không share à ?? Để làm của riêng à? rolling on the floor Đểu quá rolling on the floor

View user profile
Tầng 28 on 25/1/2012, 20:19

ta C/m cung hay têế soa chả ai vote cho ta

View user profile
Tầng 29 on 25/1/2012, 20:30
Point : 142
Nhận thích : 8
Biệt Danh : QT...ThePro

cho skills loki mạnh lên tý đi

View user profile yeuthikho_khongyeuthilo22110@yahoo.com
Tầng 30 on 25/1/2012, 20:32
Point : 1049
Nhận thích : 1022
Biệt Danh : Death.L3 / Myth.Pig

@QT...ThePro wrote:cho skills loki mạnh lên tý đi

thế thì....
loạnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
vì bây giờ loki k còn imba như 2.00 nữa nhưng vẫn đủ dùng, vẫn đủ để trở thành 1 supporter và ganker khủng

View user profile
Tầng 31 on 25/1/2012, 20:39

hjx cái kill e của nó cho giảm dame là lợp lý nhất đánh team mỗi âần đánh bá tước trong 2.01c tui nó toàn out ^^ chán

View user profile
Tầng 32 on 25/1/2012, 21:05
Point : 142
Nhận thích : 8
Biệt Danh : QT...ThePro

sad thấy loki được skills phân thân

View user profile yeuthikho_khongyeuthilo22110@yahoo.com
Tầng 33 on 25/1/2012, 21:20

uh`m vì chỉ số dame băng rất cao sử dụng dễ và cướp đi snh mang của kẻ khác nhanh chóng

View user profile
Tầng 34 on 25/1/2012, 21:35
Point : -699
Nhận thích : 43
Biệt Danh : CrystalSw0rdND

Skill đó rất khó tiếp cận tốt nhất cứ dùng cuờng phong lôi đình vừa bủn mana lại dễ ks mạng

View user profile
Tầng 35 on 25/1/2012, 21:38

ko dễ đâu bạn ơi chiêu đó chỉ dug` cho team thụ chú 11 thi` ko nen ( chỉ nên sử dụng kill đó nếu như bạn đã chở thành 1 late)

View user profile
Tầng 36 on 25/1/2012, 22:06
Point : 1772
Nhận thích : 64

@sirlibero wrote:
@T-Sai wrote:
@sirlibero wrote:

mình đã test và kết luận: chiêu tâm tại có thể dùng RWQQEEE để có thể bấm được nhanh nhất, trong đó RW bấm cách nhau 1s để phân nhánh, sau đó có thể bấm thật nhanh QQEEE, tổng cộng 2s là bấm xong công thức, lập tức sử dụng thì trước khi bóng biến mất đã có thể sử dụng lần 2 rồi(ulti đã hồi xong). bóng tồn tại khoảng 10s, cho nên việc chờ 7s để có 2 lần sử dụng tâm tại vô ảnh, đạt đc 18 cái bóng phân thân, đạt đc 1k8 damage là 1 điều bình thường ko cần pro mới làm đc. ps thêm là khi phân thân ra thì chính mình và đồng đội cũng ko nhìn ra đc con chính là con nào, chỉ có thể gọi con chính bằng cách ấn phím tắt f1 => chấp cả hm => ngon hơn phân thân bán nguyệt và hằng nga ^^

củng đc, chỉ sở mỏi mất con có cấm chiu vs avatar thui laughing gặp la sát util sách đít chạy chứ chấp ai laughing

mình blink vào mà, con này có phải tank đâu mà lao lên solo với la sát, blink vào cái chơi ngay 2 chiêu stun, lại phân ra 18 cái bóng thì con nào có blink tàng hình lo mà té đi chứ ở đó mà ulti
ps: bác nào thấy hay thanks cho phát, bao nhiêu là mồ hôi và nc mũi của nta...

nếu bạn biết mua blink hk lẻ địt không biết mua đúng không, còn nếu bạn dùng blink của bản thân thì khá tốn mana vs lại, mấy thơi gian cooldown nửa, củng k thể dùng 2 skill phân thân liên tiếp đc, vs lại, phân thân ra, nhìn sơ wa là bik con thật con giả r, chỉ cần trúng cái util của la sát, khó mà chạy, chưa kể con Lôi Thần vs Lực Sỉ có avatar nửa, + vs trong map có giáp avatar nửa, BT nói vô đối thì không thể nào

@tuanlucky36 wrote:noi nhu bam thì có vẻ chắc bạn mới tậpđấnh bá tước

rất hợp lý

@QT...ThePro wrote:cho skills loki mạnh lên tý đi

Loki skill như vậy là mình đả thấy mạnh rồi, rất hợp lý rồi, skill nó mà mạnh nửa chắt ăn 1 combo của nó khó có ai chạy đc quá, trừ khi lên avatar

@Myth.Ghost wrote:Skill đó rất khó tiếp cận tốt nhất cứ dùng cuờng phong lôi đình vừa bủn mana lại dễ ks mạng
Cuồng Phong Lôi Đình s mà ks đc chèn ^^!, mình thấy lên đổ đủ r mà skill đó đánh chả mất nhiêu máu, skill đó wan trọng là burn mana vs ghị chân cho bồ đánh là tốt nhất, còn ks tốt nhất vẩn là Tâm Tại Vô Ảnh vs Lôi Đình

View user profile
Tầng 37 on 25/1/2012, 22:20
Point : 109
Nhận thích : 0

mới đầu thấy nó avatar thì qweq blink ra rồi đợi hết hoặc qwewe để đẩn nó ra avatar vẫn bị nếu cảm thấy k biết đánh thì farm lên cấp 11 hoặc 16 đứng nhà wewq lên cái né 1k8 cho dù bị khoá skill vẫn lóc cóc chạy đc rồi bật chứ bạn hi vọng vào lôi đình thì combat chắc là lên làm bao cát là vừa.bắt đầu game lên đc giáp băng+ thuộc skill là đủ holy shit r zZz...

View user profile
Tầng 38 on 25/1/2012, 22:41
Point : 1772
Nhận thích : 64

Lôi Đình là dùng để KS ai đâu dùng để Combat, chỉ có Cuồng Phong Lôi Đình mới combat chung team

View user profile
Tầng 39 on 26/1/2012, 00:09
Point : 20798
Nhận thích : 422
Biệt Danh : NWO...Dragon

Ôi trang nào cũg nhìu chữ làm biếng đọc laughing

View user profile
Tầng 40 on 26/1/2012, 00:14

Tầng 41 Today at 15:08