Đăng ký

Go to page : 1, 2, 3, 4  Next

Point : 379
Nhận thích : 45
Biệt Danh : SirLibero
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

giúp thêm về loki

gần đây vẫn thấy rất nhiều bạn hỏi về loki, bản thân mình ngày hôm qua vẫn chưa hiểu nhưng tối qua ngồi nghiên cứu đã ra được mấy điều hữu ích, post lên đâyhi vọng giúp được các bạn noob thôi, các bạn pro đừng ném gạch nhé.

đầu tiên là về cách chia nhánh của ulti: lấy ví dụ chiêu thiền quang: RQWQ ở đây nút R là tất nhiên để bắt đầu công thức, nhưng nút Q ngay sau nút R cũng có một tác dụng rất lớn đó là chia nhánh skill. ở đây chúng ta có RQ tức là chiêu này được xếp trong nhánh Q trong nhánh Q chúng ta có Q=1, W=2, E=3. từ đó chúng ta có tổng của chiêu thiền quang là Q+W+Q=1+2+1=4, cũng tức là các bạn chỉ cần ấn công thức sao cho tổng công thức bằng 4 sẽ có đc chiêu thiến quang.
ví dụ RQE=1+3 hay RQQQQ=1+1+1+1 đều có thể ra được chiêu thiền quang.
thêm 1 ví dụ với chiêu phức tạp hơn là dịch thiên RQWEQ=1+2+3+1=7. ở đây ngoài việc căn công thức sao cho đạt tổng = 7 chúng ta còn phải tránh sao cho trong quá trình ấn có tổng =4, vì khi có tổng =4 sẽ nghiễm nhiên ra chiêu thiền quang. ví dụ nếu chúng ta muốn ấn RQEE=1+3+3=7 nhưng khi ấn RQE=1+3=4 thì đã đạt điều kiện ra chiêu thiền quang, công thức đóng lại. ở đây có 1 cách khác để ấn chiêu dịch thiên là RQWWW=1+2+2+2=7 mình thấy tiện hơn nhiều. tương tự với chiêu diệp tinh RQWEWW=1+2+2+3+2=10 chúng ta có thể ấn thành RQWWEW=1+2+2+3+2 hoặc RQQEEW=1+1+3+3+2 hoặc RQQEEQQ=1+1+3+3+1+1 hoặc RQQEQWW=1+1+3+1+2+2

như vậy để dễ nhìn chúng ta sẽ tổng kết lại chiêu thức theo tổng số của công thức, đồng thời mình cũng đưa lên công thức mình cảm thấy là dễ dàng nhất cho combo:
nhánh Q: Q=1 W=2 E=3
thiền quang =4, QE
dịch thiên =7, QWWW
diệp tinh =10, QWEWW
cuồng phong =12, QWEEE
đông ba =13, QWEEWW

nhánh W: Q=5 W=6 E=7
lục tinh =20, WEE
lôi đình =24, WWWW
di ảnh =31, WEWWW
tâm tại =37, WQQEEE
nhiếp hồn =39, WWWEEE

nhánh E: Q=9 W=10 E=11
đội quân =30, EQW
tổ nhện =42, EEEQ
kết giới =52, EEEWQ
tà vân =60, EWWWWQ
thổ tâm =61, EWWWWW

sau đây là thêm 1 chút về cách nhấn: ví dụ cho chiêu cuồng phong RQWEEE, bạn nên nhấn chậm 2 nút đầu là R và Q, cách nhau chừng 1s, mình nghĩ vì đó là nút chia nhánh nên phải nhấn chậm. sau đó các nút WEEE bạn có thể nhấn thật nhanh, đặc biệt là EEE bạn có thể nhấn liên tục cho đến khi ra chiêu thức, 5 hoặc 6 lần ko thành vấn đề. hoặc như chiêu lôi đình RWWWW, bạn có thể nhấn nhanh khoảng 7 8 lần nút W rồi sau đó mặc nhiên có chiêu để dùng mà không cần theo dõi xem chiêu đã hiện ra chưa, tiết kiệm đc rất nhiều công sức nhất là khi đang combat.

và cuối cùng là cách dùng skill khi combat, mình mới tổng hợp đc 1 chút cũng chia sẻ luôn: chiêu hữu dụng nhất khi combat là tâm tại RWQQEEE, với 7s chờ và khả năng bấm skill nhanh bạn hoàn toàn có thể dùng 2 lần cùng 1 lúc(bấm công thức sau đó chờ gần hết 7s cho công thức gần hồi thì blink và giữa đội hình địch để sử dụng, sau đó nhanh tay bấm công thức lần 2 và sử dụng luôn), mỗi lần sẽ cho 9 cái bóng tổng cộng là 18 bóng, mỗi bóng khoảng 75 damage tổng cộng là 1350 damage, và chiêu này có thể dùng kèm với banish (tăng 40% damage phép) thì mỗi lượt bắn của bóng sẽ là 1890 damage. đáng tiếc là chiêu này ko dùng đc cho quỷ vương và trụ.

thôi bây h bận rồi, post vậy đã tí đi về sửa tiếp

tiếp theo là cách dùng chiêu lôi đình RWWWW giết quỷ vương. chỉ nên sử dụng khi đã có ulti lv3, khoảng 2k mana(không có item thì lv25 bá tước đã có 2k mana) và item hồi mana khoảng trên 10mana/s. theo đó bạn chấp nhận bấm lố chiêu W, mất thêm 1 ít mana để trong quá trình farm vẫn có chiêu lôi đình thật nhanh. lập tức sử dụng vào quỷ vương. khi sử dụng lần đầu bạn lưu ý để chiêu lôi đình lệch về bên nào thì con qv sẽ chạy về bên đó nấp vào góc. khuyến cáo lùa qv vào góc bên phải vì góc bên trái bị lag thỉnh thoảng chiêu bị lệch địa điểm. từ lần sau trở đi bạn chỉ cần áng chừng và cast phép trên bản đồ nhỏ vì qv sẽ không chạy nữa. nếu ulti bạn đã lv3 thì lôi đình sẽ có 600damage, cast chừng 20 lần là qv chết . mỗi lần mất chừng 13s để cast và dùng phép, tổng cộng nếu bấm hợp lý bạn có thể giết qv trong vòng 4p mà ko cần có mặt ở đó. nếu muốn nhanh hơn bạn có thể xông vào solo với qv, vì với lực lượng như nói ở trên mà max chiêu q thì chỉ cần 1p là bạn ăn xong qv.

Last edited by sirlibero on 2/2/2012, 12:31; edited 5 times in total

View user profile
Tầng 1 on 25/1/2012, 08:49
Point : 15012
Nhận thích : 126
Biệt Danh : Lee...YoonSung

Re: giúp thêm về loki

rãnh ghie

View user profile
Tầng 2 on 25/1/2012, 08:56
Point : 15012
Nhận thích : 126
Biệt Danh : Lee...YoonSung

k ai compo skill mà nhớ tổng bao nhiêu đâu (_ __")

View user profile
Tầng 3 on 25/1/2012, 08:57
Point : 567
Nhận thích : 36
Biệt Danh : Disney.Sun

^^ ... xin tyhống báo w bạn là .... cái này hầu như là ko được ... chúng ta chỉ có thể thay đổi thứ tự bấm skill được thoy ... chứ ko có thay đổi được như bạn

View user profile
Tầng 4 on 25/1/2012, 09:01
Point : 182
Nhận thích : 50
Biệt Danh : LS.LiAuN

mình thấy cũng hơi hơi có lý, tại vì trc đây mình cũng từng thử òi , chiêu thiền quang k bấm đúng công thức mà nó vẫn ra, nên mình hơi nghĩ ngợi nghi ngờ, hem bik có thật k . Các anh mod trên phutu giúp cái lào

View user profile yeu_ai_bay_giola@yahoo.com
Tầng 5 on 25/1/2012, 09:15
Point : 528
Nhận thích : 60

Sao bạn gửi được bài vào box này, mình chỉ có quyền trả lời bài viết thôi

View user profile
Tầng 6 on 25/1/2012, 09:18
Point : 75
Nhận thích : 7
Biệt Danh : U_n_i_V_i_p

nói chung trình thấp thì ko xài thành thạo được đâu

View user profile
Tầng 7 on 25/1/2012, 09:22
Point : 1772
Nhận thích : 64

và cuối cùng là cách dùng skill khi combat, mình mới tổng hợp đc 1 chút cũng chia sẻ luôn: chiêu hữu dụng nhất khi combat là tâm tại RWQQEEE, với 7s chờ và khả năng bấm skill nhanh bạn hoàn toàn có thể dùng 2 lần cùng 1 lúc(bấm công thức sau đó chờ gần hết 7s cho công thức gần hồi thì blink và giữa đội hình địch để sử dụng, sau đó nhanh tay bấm công thức lần 2 và sử dụng luôn), mỗi lần sẽ cho 9 cái bóng tổng cộng là 18 bóng, mỗi bóng khoảng 75 damage tổng cộng là 1350 damage, và chiêu này có thể dùng kèm với banish (tăng 40% damage phép) thì mỗi lượt bắn của bóng sẽ là 1890 damage. đáng tiếc là chiêu này ko dùng đc cho quỷ vương và trụ.

ai đánh loki mà không biết cái này, cái này bạn bấm công thức bình thường củng đc nửa, đâu cần đến bấm nhanh hay chậm, miển là s khi ấn util sẽ đc 3 giây để bấm công thức, khi bấm xong skill Tâm Tại Vô Ảnh thì bạn có skill đó trong người 7 giây để thực hiện, nếu thực hiện đó ngây giây thức 7 thì khi đó util qua xong rồi, mà phân thân tồn tại trong 4-5s gì đó không rỏ lắm, tức là chơi đc 2 skill cùng 1 lúc rồi

nếu lấy loki mà làm cave cho team đánh rất là phế ví dụ như : loki ep hex, có skill hex trong 3s (max skill) mình có thể tự bấm hex xong rồi đến giây thứ 6-7 xài hex, rồi lại bấm hex tiếp tục, khi nào hết hex lần 1 rồi bấm hex lần 2, hết hex của lần 2 rồi dùng cây hex, thằng địch có chạy = trời, trừ khi team gà k giết đc nó , vs lại hex của loki là hex phạm vi nửa, rất đả big grin

View user profile
Tầng 8 on 25/1/2012, 09:26
Point : 1271
Nhận thích : 129
Biệt Danh : Friends...Tuan

cung~ dc nhưng loki theo mình thấy thì đánh theo bạn có mà good game mất roài ( đánh tốn mana)
Loki là một trong nhưng hero minh ưa thick mới vào thì lên cái giày kèm thêm 2 cái trượng nếu may mắn lì xì đc nhiều tiền thì mua thêm lựu ngọc lúc đầu thì tách bồ ra fam cố cho lên lv6 trong trường hợp 2.01c thì lv5 là có thể hành gà nhờ kill e nhưng trong trường hợp test máp mới lại thì theo mình ko nên nâng Kill 3 chỉ số dame kill 3 có 20 thui... thay vào đó bạn hay nâng kill 1
lv1 nâng kill 1
lv2 nâng kill 2
lv3 nâng kill 1
lv4 nâng kill 3
lv5 thì lại kill 1
lv 6 thì tất nhiên là chiu cuối
nhiều bạn tập đánh loki sẽ hỏi tạo sao ko nâng kill 2 để trâu mana và máu ^^ đơn giản là loki tướng đánh xa nâng kill 1 (+dame theo mana) xẽ giúp bạn fam tốt hơn mà máu mana trâu nhưng ko làm được gì
từ đầu game tới giờ bạn da~ có thể đủ 600 mana giúp bạn sử dụng kill phan thân 9 cái bóng với lượng sát thương sao băng khủng khiếp cướp đi sinh mạng của bất cứ con vịt nào
lúc này tiền bạn đã gần đủ 2k1 và đây là lúc để lên giáp băng (1 trong những item cần thiết nhất của bá tước)
đừng tham dmc hay cái giày bik nó ko giúp dc nhiều cho bá tước khi vào đầu game đâu
để sử dụng chiêu bá tước linh hoạt thì tốt nhất là tập sử dụng bá tước như 1 cave hơn là 1 late game tập chiêu quan trọng như phân thân R+wewewq khoảng cách chiêu của bạn nên là 1 giây và chữ q thời gian còn lại cua unti là 3 giây và 2 giay cuối cug~ sẽ giúp cho cách bác unti thêm 1 lần nua~nếu đánh loki từ 1->10 ko lên đánh nhau nhưng nếu dối phương đứng 1 mình thì bạn giư sức ganh đối thủ mân đầu game thường là 550 nâng kill 1 sẽ giúp tăng chỉ số dame 45-55 +14 mt + q hủy 1%mana nag dame thì lúc này dame bạn khoảng 45-55 +20 dame MT + dame q 10 dame =85 dame roài đó hành game thì có vẻ cũng rất tốt những kill quan trọng là
bơm máu R+wee
nhín sáng R + qwq
biến nhỏ R+eqw
choi' đối phương bằng tơ nhện R+ eqee
tàn hình R + weweq ( chiêu này gần giống phân thân khi bấn nhớ cẩn thân ) chiêu này sẽ rất hữu dụng cho việc giúp bồ pk )
phân thần r+wewewq( sử dụng nhớ canh mana 600 là vừa đủ để sài chiu này )
sấm sét thì hữu dụng cho việc đi chung với team)
động đất thì thường dùng để dọn dẹp vệ sinh ( creep )r +eqewqe
và cuối cùng quan trọng ko kém là ngải R +wewewe
hay nếu bạn trong tình trạng thất thế ( team chết hết chỉ còn mình bạn) lúc này team no p nhà bạn nên dùng đẩy lùi r+ eqewe ko thể nói gì thêm team sẽ tôn thờ bạn như 1 vị thần cứu thế
đó là tất cả nhừng gì cần sử dụng của bá tước .... đánh bá tước cần lưu ì về mana
nó sẽ giúp fam tốt và giúp bạn lẩn tránh kẻ thù
a` mà quên từ lv 7 nâng tất cả w cho đến khi nag mát còn lại thì + để có một lượng mana máu và tốc độ đánh tốt ^^

View user profile
Tầng 9 on 25/1/2012, 09:34

sr nha cái lựu ngọc mình viết nhầm thật ra là cái thuỷ tinh ^^ thông cảm

View user profile
Tầng 10 on 25/1/2012, 09:36

nếu nói như T-Sai thì cung~ không hẳn đúng vì thật ra là khoảng thời gian bấm unti cách nhau những chữ số lâu nhất 3 giây chứ ko phải là thời gian phải trong 3 giây đâu nên cứ thong thả mà bấm chỉ cần quan trọng bạn đủ mana ko thôi nều pk thì ko nên sài hex vì rất tốn mana trong khi thời gian để kill kẻ thù thì lại lâu tahy vào đó hãy sử dụng tơ nhện đễ chói kẻ thù và nếu kẻ thù là tướng đánh gần

View user profile
Tầng 11 on 25/1/2012, 09:48

đây đây

_Cooldown Util của Loki là 10s đúng không bạn
_Ở đây NgocLeo nói là khi sử dụng util có 3s để thực hiện kỷ năng : http://www.phutu.org/t4525-topic
_Và bạn update phiên bản 2.02 ghi rất rỏ là skill giử trong người 7s : http://www.phutu.org/t5503-topic

ý mình nói là mình chuẩn bị xáp lá cà, thì trước đó các bạn cứ bấm skill thông thả đi, bình tỉnh, ấn chậm rải thôi, bạn bấm skill cho lâu lâu tí, khoảng 2->2.5s xong là đc rồi không cần đến 3s đâu, và bạn có 7 giấy để zử skill trong người, cứ từ từ, để mấy thằng tank đi trước đi, rồi giờ đến bạn bay đầu vào dùng skill ngây những giây cuối, khi dùng skill là util đả có lại, lần này bấm thật nhanh skill rồi dùng ngây, típ tục đến cây hex

đúng là rất tốn mana thiệt skill hex 600 mana, 1 lần bấm combo là 350 mana, tức là mỏi lần sử dụng là (600 + 350)x2 ~ 1900 mana, vì vậy cách + skill vs lên đồ như của bạn thì khó có thể sử dụng đc như thế này

skill Tâm Tại Vô Ảnh củng sử dụng đc như vậy, có lần mình đánh team dùng skill Tâm Tại Vô Ảnh như vậy, bọn late của nó xách đít chạy hết (có team nên mới dọn đc nó, chứ bt nó dọn mình lại laughing ) nhưng lúc đó là bản 2.01c, skill giử đc 5s thôi chứ đâu đc 7s như vậy h`, bây h 7s đã rồi laughing

View user profile
Tầng 12 on 25/1/2012, 10:06
Point : 1049
Nhận thích : 1022
Biệt Danh : Death.L3 / Myth.Pig

cái này thì mình biết rồi, hôm qua mình đã ngồi nghiên cứu ra 1 bộ công thức cho riêng mình rồi winking
nhìn qua nhìn lại, thấy bộ công thức bạn vừa đưa ra nó giống gần như y sì với của mình rolling on the floor

View user profile
Tầng 13 on 25/1/2012, 10:46

uh`m bạn nói đúng nhưng ah NgocLeo chỉ nói ở máp cũ thui máp này khoảng cách các phím lâu nhất 3 giây có ngĩa là unti 10 giây r1s wewewq là 6 giây
6+1=7
10-7=3
nếu máp cũ thì unti chỉ xuất hiện trong 5 giây còn máp mới unti lại7 giây ( cái này ko mình chắc ) nhưng theo mình vẫn là 5 giây
từ đó ta còn giư 5s
7+5=12
12-10=2
2 giây đó sẽ dư ra nhờ máp mới bạn bấm nhanh cung~ sẽ ko mất unti nếu đã wen ơới bá tước thì 2 giây không phải là vấn đề để thực hiện 1 unti nua~ phải không nào

View user profile
Tầng 14 on 25/1/2012, 10:59

ở map củ thì mình chưa dùng thử hex của Bá Tước như mình đả nêu ở trên nên mình chưa biết, map củ mình chỉ dùng Tâm Tại Vô Ảnh thôi, tại khi Phân Thân ra, khó nhìn thấy đc con 9 vs Phân Thân tồn tại trong 4-5s nên củng dể thở big grin

còn map mơi ấn hex thì nó k đc trọn hex liên như mình nghỉ, nhưng mà thằng kia củng k chạy nổi big grin

không thui xài skill bắt Nhện áh, đả lớm, skill đó mà đi chung vs mấy cái util AOE phêeeee

View user profile
Tầng 15 on 25/1/2012, 11:20

khoi? che Có ý tưởng

View user profile
Tầng 16 on 25/1/2012, 11:51
Point : 379
Nhận thích : 45
Biệt Danh : SirLibero

@T-Sai wrote:đây đây

_Ở đây NgocLeo nói là khi sử dụng util có 3s để thực hiện kỷ năng : http://www.phutu.org/t4525-topic
_Và bạn update phiên bản 2.02 ghi rất rỏ là skill giử trong người 7s : http://www.phutu.org/t5503-topic

ý mình nói là mình chuẩn bị xáp lá cà, thì trước đó các bạn cứ bấm skill thông thả đi, bình tỉnh, ấn chậm rải thôi, bạn bấm skill cho lâu lâu tí, khoảng 2->2.5s xong là đc rồi không cần đến 3s đâu, và bạn có 7 giấy để zử skill trong người, cứ từ từ, để mấy thằng tank đi trước đi, rồi giờ đến bạn bay đầu vào dùng skill ngây những giây cuối, khi dùng skill là util đả có lại, lần này bấm thật nhanh skill rồi dùng ngây, típ tục đến cây hex

đúng là rất tốn mana thiệt skill hex 600 mana, 1 lần bấm combo là 350 mana, tức là mỏi lần sử dụng là (600 + 350)x2 ~ 1900 mana, vì vậy cách + skill vs lên đồ như của bạn thì khó có thể sử dụng đc như thế này

skill Tâm Tại Vô Ảnh củng sử dụng đc như vậy, có lần mình đánh team dùng skill Tâm Tại Vô Ảnh như vậy, bọn late của nó xách đít chạy hết (có team nên mới dọn đc nó, chứ bt nó dọn mình lại laughing ) nhưng lúc đó là bản 2.01c, skill giử đc 5s thôi chứ đâu đc 7s như vậy h`, bây h 7s đã rồi laughing

mình đã test và kết luận: chiêu tâm tại có thể dùng RWQQEEE để có thể bấm được nhanh nhất, trong đó RW bấm cách nhau 1s để phân nhánh, sau đó có thể bấm thật nhanh QQEEE, tổng cộng 2s là bấm xong công thức, lập tức sử dụng thì trước khi bóng biến mất đã có thể sử dụng lần 2 rồi(ulti đã hồi xong). bóng tồn tại khoảng 10s, cho nên việc chờ 7s để có 2 lần sử dụng tâm tại vô ảnh, đạt đc 18 cái bóng phân thân, đạt đc 1k8 damage là 1 điều bình thường ko cần pro mới làm đc. ps thêm là khi phân thân ra thì chính mình và đồng đội cũng ko nhìn ra đc con chính là con nào, chỉ có thể gọi con chính bằng cách ấn phím tắt f1 => chấp cả hm => ngon hơn phân thân bán nguyệt và hằng nga ^^

View user profile
Tầng 17 on 25/1/2012, 14:11
Point : 567
Nhận thích : 36
Biệt Danh : Disney.Sun

theo mình cứ thông thả mà bấm ..... canh lúc ulti vừa hồi sài thêm lần nữa .... ^^

View user profile
Tầng 18 on 25/1/2012, 15:58
Point : 950
Nhận thích : 80
Biệt Danh : Magic_KaitoKid

giờ được fix 7s rồi có thể combo 2 skill liên tiếp rồi đấy

View user profile
Tầng 19 on 25/1/2012, 16:32

@sirlibero wrote:
@T-Sai wrote:đây đây

mình đã test và kết luận: chiêu tâm tại có thể dùng RWQQEEE để có thể bấm được nhanh nhất, trong đó RW bấm cách nhau 1s để phân nhánh, sau đó có thể bấm thật nhanh QQEEE, tổng cộng 2s là bấm xong công thức, lập tức sử dụng thì trước khi bóng biến mất đã có thể sử dụng lần 2 rồi(ulti đã hồi xong). bóng tồn tại khoảng 10s, cho nên việc chờ 7s để có 2 lần sử dụng tâm tại vô ảnh, đạt đc 18 cái bóng phân thân, đạt đc 1k8 damage là 1 điều bình thường ko cần pro mới làm đc. ps thêm là khi phân thân ra thì chính mình và đồng đội cũng ko nhìn ra đc con chính là con nào, chỉ có thể gọi con chính bằng cách ấn phím tắt f1 => chấp cả hm => ngon hơn phân thân bán nguyệt và hằng nga ^^

củng đc, chỉ sở mỏi mất con có cấm chiu vs avatar thui laughing gặp la sát util sách đít chạy chứ chấp ai laughing

View user profile
Tầng 20 on 25/1/2012, 17:22

Tầng 21 Today at 09:17

Go to page : 1, 2, 3, 4  Next

Tên truy cập