Đăng ký

Point : 3
Nhận thích : 0
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Làm ơn chỉ cách edit (update) ten 1 map, mà không ảnh hưởng tới dữ liệu của map đó ????

Em đã đổi tên map: Resident Evil Snow V3.0 --> thành Resident Evil Snow V3.1 bằng cách:
Chuột phải-> Rename-> và sửa lại tên Resident Evil Snow V3.1
Nhưng khi vào war host map thì vẫn thấy là Resident Evil Snow V3.0.
................................
Khi em dung Wrold Edit load map len và vào Scenario\ Map Description : để đổi tên map xong và save lại thì bị ảnh hưởng mất dữ liệu và lỗi tringger tùm lum hết..
Co sư huynh nao bro biết cách đổi tên map mà không ảnh hưởng đến map đã load lên không! chỉ em với. sad

View user profile
Tầng 1 on 14/1/2012, 16:51
Point : 14793
Nhận thích : 1813
Biệt Danh : iosed

Re: Làm ơn chỉ cách edit (update) ten 1 map, mà không ảnh hưởng tới dữ liệu của map đó ????

Đổi tên bề ngoài mà không vào map để đổi tên à?.
Ko bao giờ làm được straight face Cái tên đó thằng làm map muốn ghi bây bạ gì cũng được, Vì nó là tên bề ngoài, ví dụ: Khi thằng ko có map thấy là War3map_Noob, Nhưng khi load xong nó sẽ là tên thật và Ví dụ là War3map chứ ko phải là War3Map_Noob laughing.
Bạn ko hiểu nữa thì bó tay.

Còn về tại sao khi vào map rồi đổi tên sau đó save lại là nó bị lỗi.
Quá là đơn giản vì nó là Map Deprotect, 1 map bẻ khóa của người khác chứ ko phải là map bãn 9 thật sự, Nó có bị lỗi cũng chẳng có gì là lạ.

Cứ cho bây giờ bạn đặt tên khác trong đó và save lại ko bị lỗi gì đi.
Nhưng khi bạn nén map lại và chơi thử thì bạn sẽ phát hiện được cả núi lỗi straight face.

View user profile yeu_maimai5500@yahoo.com bvhfg
Tầng 2 on 14/1/2012, 16:58
Point : 900
Nhận thích : 219
Biệt Danh : v|cff400080|nip

Re: Làm ơn chỉ cách edit (update) ten 1 map, mà không ảnh hưởng tới dữ liệu của map đó ????

Muốn hết lỗj thì koj trigger hoặc mở map pằg mpq rùj lấy káj war3map.j ra.
Xem pằg jasscaft nếu k kóa thì sửa tên war3map.j thàh war3map.txt xog rồj ckuột phảj --> open with --> word pad hoặc koj pằg nótè pád kũg đc. Xem nếu map có cheat thì khj bạn open map pằg WE thì khj save lạj sẽ bị lỗj trigger.
Nếu k pít thì thườg cheat ng ta hay để ở đầu tjên trog war3map.j . Nhìn dòg đầu là globals dòg 2 nếu có cheat thì thườg là gamecache
Hoặc xem cách đó vàj dòg có chữ Activator đó. Hoặc có thể làm theo cách mìh hay làm. Mở war3map.j pằg jasscraft hoặc notepad kũg đc ( nếu ckuyển về .txt thì tuj khuyến káo nên xàj word pad cko dễ nhìn. )
ctrl F search SetMapName ( hình như là vậy hoặc kéo xuốg cùg ) r sửa lại tên map xog save ( 1 số map có 1 số map k có ) ckuyển .txt lạj thàh .j ( nếu xàj jasscraft thì k kần ) r import nó zô map pằg mpq ( xóa war3map.j cũ ) r test

View user profile
Tầng 3 on 14/1/2012, 17:24
Point : 14793
Nhận thích : 1813
Biệt Danh : iosed

Mình còn 1 cách nữa =.= mà ko biết bạn có làm được như mình ko...
Trước tiên ra google tìm pacht war3 1.21, 1.23, 1.24e.
Down cả 3 về rồi bỏ vô ổ war3.
Sau đó pacht từng phiên bãn xem thử coi phiên bãn war3 nào save ko lỗi.
Mình ko biết mọi người có làm được như mình ko. Chứ mình Deprotect map ra thường dùng cách đó và save map.
Có thể nói chỉ có 30% trong số map mình đã Deprotect bị lỗi Trigger thôi.

View user profile yeu_maimai5500@yahoo.com bvhfg
Tầng 4 on 14/1/2012, 17:48

cám ơn 2 bác nhìu!
Mình đã thử cách của khovidau09 rùi. Bề ngoài thì da đổi nhưng khi vào host ,người chơi dơn xong thì vẫn thấy như tên gốc. không thay đổi được. hjx

View user profile
Tầng 5 on 14/1/2012, 18:02
Point : 3511
Nhận thích : 512
Biệt Danh : ..Have Some Tea ?..

Về phần name khi mình tạo trên Garena để người khác thấy: Thì Rename như trên thì được
Về phần của cái map đó: thì trong WE chọn Scenario => Map Description và ngay dòng name sẽ thấy tên rồi bạn đổi lại là được => Lưu.

View user profile
Tầng 6 on 19/1/2012, 14:37

bengok wrote:Về phần name khi mình tạo trên Garena để người khác thấy: Thì Rename như trên thì được
Về phần của cái map đó: thì trong WE chọn Scenario => Map Description và ngay dòng name sẽ thấy tên rồi bạn đổi lại là được => Lưu.

Hix, mình làm cách của bạn rùi. Khi lưu nó bị lỗi code wa trời luôn. và map bị mất tùm lum dữ liệu hết.
Chắc bó tay về việc đổi tên này rùi. hix

View user profile
Tầng 7 on 19/1/2012, 18:33
Point : 35724
Nhận thích : 1450
Biệt Danh : AVA.MariaVorel

Hiện tại bây h bạn đang xài war 1.23 hay 1.24e?? Nếu 1.24e thì có làm thế nào đi chăng nữa điều bị mất toàn bộ file, trigger,..v.v.. (trừ object editor)
Nếu bạn xài war 1.23 thì vẫn làm map có trigger dc (mình vẫn ko hiểu tại sao?) nên bạn làm map = war 1.23 rồi save lại đẩy map đó wa war 1.24e mà chơi thôi.
VD: Bạn làm 2 cái war, 1 cái 1.23 và 1 cái 1.24e => kế tiếp bạn làm map ở war 1.23 và khi làm xong thì save wa bên 1.24e. Đơn giản vậy thôi

View user profile Eva_Maria_Vorel@yahoo.com
Tầng 8 on 19/1/2012, 19:23
Point : 156
Nhận thích : 12

giới thiệu riêng cho bạn 1 người hiểu biết rành về war và thông số của họ ! tui đọc bài của bạn rồi ! nhưng đây có lẽ 1 giải pháp hay ^^!

bước thứ 2 vào map nó sẽ cho ra tên :

còn nếu bạn muốn sửa luôn tên bên phải thì phải vào MPQ Master hoặc MPQ Editor để sửa !

VD :

Nếu map này bạn mở MPQ ra tìm file : war3map.j , và bạn mở ra tìm hàng call SetMapName nếu nó ra như vậy : call SetMapName("TRIGSTR_258") hoặc là ra mấy cái TRIGSTR khác thì bạn dừng lo lắng , 1 khi nó đã ghi " TRIGSTR_ " thì nó ắt sẽ là trong phần This Size Trigstr rồi ! bạn nên quay lại map chính và tìm cái file : " war3map.wts " và tìm tên map đó và sửa lại tên là xong ^^!

Bài viết này của ông jerry ! vì tui cũng đang thắc mắt vấn đề nỳ nên hỏi ổng thui ^^! nếu thấy hay thanks mình nhóa ! mong bạn sửa đổi tên map thành công , chúc 1 ngày như ý với map bạn !

View user profile
Tầng 9 on 24/5/2012, 02:55

Tầng 10 Today at 09:21

Tên truy cập