Đăng ký

Go to page : 1, 2, 3  Next

Point : 407
Nhận thích : 39
Biệt Danh : RVN_Coconut
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Sự thất vọng về DF sau nhiều năm gắn bó

Lần trước có gửi bài cũng tiêu đề như thế này nhưng mà bị mod del. Mong lần này không như thế

Có lẽ đọc ngay cái tiêu đề các bạn cũng hiểu những gì mình muốn nói. Mình thì gắn bó với DF từ những ngày đầu. Ngày ấy thì chơi vui. Lúc lowji đi mình cũng nghi ngờ việc Leo khó có thể phát triển map đi lên nhưng mà có lẽ lúc đó mình đã lầm khi mình vẫn giữ được niềm vui khi đánh DF

Nhưng tiếc thay niềm vui đó chẳng giữ được bao lâu cho tới khi DF "cải tổ lần 1" với phiên bản 2.10(Mình ko nhớ rõ nữa). Fan DF giảm thấy rõ, tất cả mọi thứ gần như sụp đổ và cuối cùng Leo quyết định trở về nhưng tiếc thay lúc đó có lẽ đã quá trễ và có lẽ cũng từ đó mọi thứ bắt đầu thay đổi

Một sự thay đổi không đáng có. Sự thay đổi mới để người khác có cái nhìn mới về DF, một cái nhìn mới để khác với dota. Nhưng trong sự thay đổi đó thì "màu mè" là chính. Chẳng được gì nhiều hơn cả. Và kèm theo sự thay đổi về map thì cũng có sự thay đổi về con người. À mà không có lẽ con người đã thay đổi từ lâu lắm rồi. Có lẽ là từ lúc thấy được 20 cái room DF sẽ đem về cho mình bao nhiêu tiền đây

Và thứ minh chứng cho sự thay đổi đầy sai lầm của Leo chính là sự ra đi của rất nhiều người tâm huyết với cái 4rum với cái map này như: Takuma, Happy ending(ko rõ),..... Những clan từ những ngày đầu đầy tiếng tăm: Gietall, Lov3, 1st,....

Tới đây thì mình cũng xin nói luôn về cái thực trạng của 4rum và cái map DF này. Clan thì mọc lên như nấm nhưng trình độ thật sự thì tới được đâu, lúc nào cũng hô to cái mồm tuyển mem chất lượng. Nhưng tester thì trình độ đi được tới đâu. Còn cái mục tin tức của 4rum đó hả. Toàn cái thứ "xàm cức" nào là hình hot girl, nào là truyện bựa. Kiếm đâu chỉ được 4-5 cái guide.

Hero thì con hồ ly tinh thà đừng để tên ấy chứ để rồi mót một con hero ở đâu vào thì mình cũng khâm phục bạn thật đó Leo. Những con cần buff ko buff như "Ma nữ vô tình: Cao nhất là lộng hành được ở 20' đầu và sắm một viên lựu ngọc thì chắc cũng chạy về nhà được rồi. Until chỉ cần mua thêm 1 cây blink thì chắc không sợ chết đâu nhỉ". Còn bá tước sao bạn không neft cho mạnh tay vào nhỉ hay là team bạn cầm quá quen tay con này rồi. À mà còn nhiều item hỗ trợ cho bá tước nữa chứ như vương miện, thượng vân,...

À mà nhắc mới nhớ tới cái item. Mình không hiểu bạn làm ra cái mộc tiễn để làm gì trong khi đã có bùa thái cực nếu mà thế thì bỏ hiệu ứng slow của nó đi. À xin lỗi mình quên, bạn tạo ra mộc tiễn để cung thủ của bạn đạt tới đỉnh cao mà, mình quên xin lỗi nha. Rồi còn cái Cuồng trảo nữa chứ. Item này mình chắc chỉ biết nói rằng là nó là phế vật, một trận war team thật sự thì được bao nhiêu người lên thứ này

Ở đây thì mình cũng không cần nhiều bạn chó hùa vào chửi Leo này nọ đâu. Nếu thực sự các bạn ủng hộ bài viết này thì tốt hơn hết im lặng là vàng.

Mình xin nhắn Leo vài câu thế này:

Bạn thật sự đủ sức để gánh vác map DF này đó Leo. Nhưng tiếc là con người bạn đã bị tha hóa bởi đồng tiền. Mong rằng bạn sẽ thức tỉnh được. Bây giờ vẫn còn kịp để bạn sửa sai. Đừng chờ đến khi mọi thứ chấm hết thì lại hối tiếc.

View user profile
Tầng 1 on 7/9/2013, 15:01
Point : 721
Nhận thích : 11

Re: Sự thất vọng về DF sau nhiều năm gắn bó

XE' con me cai pic Ăn gạch Ăn gạch Ăn gạch 
up

View user profile
Tầng 2 on 7/9/2013, 15:44
Point : 3511
Nhận thích : 512
Biệt Danh : ..Have Some Tea ?..

Leo biết lỗi rồi, mọi chuyện đang ổn định lại, mọi việc đã qua cách đây vài tuần lễ rồi, không cần moi móc lên và bạn không cần nói mạnh tay như thế và củng đừng nói xỏ nói móc làm gì cả.

View user profile
Tầng 3 on 7/9/2013, 15:49
Point : 184
Nhận thích : 30
Biệt Danh : RVN_Durian

Chủ thớt chưa nhắc tới chuyện mình cùng chủ thớt war team rồi team đối phương như tàng hình hết vậy =.='
Kích skill ko đc,kích đánh đối phương ko đc >.< chỉ chờ hết creep rồi nhấn A để tự đánh =.='
Ban đầu thì bình thường đút hành còn được từ khi tụi nó lỗi như thế thì bị đút hành lại >.<
Lâu lâu mới đánh DF vào war team màk bị như thế ức chế vô cùng

View user profile
Tầng 4 on 7/9/2013, 16:15
Point : 760
Nhận thích : 10

úp cho thớt

View user profile
Tầng 5 on 7/9/2013, 16:21
Point : 35613
Nhận thích : 1044

Còn chả biết bạn thớt là ai

View user profile
Tầng 6 on 7/9/2013, 16:27
Point : 4817
Nhận thích : 875
Biệt Danh : Trời + Đất = HoLy

doc 1 dong la du roi happy

View user profile Nhox_ga_thich_lam_pro_Solo@yahoo.com
Tầng 7 on 7/9/2013, 16:31
Point : 488
Nhận thích : 75
Biệt Danh : Mins.Sil

=]] biết rồi.. tiếp nhận.. ờ các ver trước thì hình như chỉ cần 4-5 lần sửa lỗi là map hoàn thiện.. h map sửa cỡ nào cũng có lỗi =]] =]] đánh vui ko?? rename tên màu cho đẹp.. ừ đẹp thật khuyến khích.. shop mở ra đầu tiên thấy 1 2 model đẹp.. h 1 đống lộn xộn bùi nhùi >> ừ đẹp - ừ chói mắt - ừ lẹo có thêm tiền - ừ ức chế ng chơi khi máy càng thêm lag và nhìn vào lòa cả màu và còn gây ức chế.. ừ sau POT biết cheat ừ nản.. bị lôi kéo về lại LOL nhưng ko bỏ đc map này và ko quay về lại LOL.. nhưng cứ đà này để coi đc mấy ver nữa nhá..

p/s: à quên new hero h bớt bựa 1 tý đi chả còn ra thể thống gì nữa rồi đó

View user profile nhox_shark1@yahoo.com
Tầng 8 on 7/9/2013, 16:42
Point : 133
Nhận thích : 1

mấy item ngày xưa cũng hot nhưng giờ chả ai xài có lẽ nên del đi cho rồi
tuyên chỉ cần gì khi đã có hex
cuồng trảo
thần long khai thiên việt
ngạo hoàng khải (vật phẩm giá tận 5k1 trong khi chỉ vô hiệu hóa 1 đòn trong khi áo avatar 4k4)

View user profile
Tầng 9 on 7/9/2013, 16:43
Point : 11
Nhận thích : 1

chắc phải down map 2.09f về chơi thôi

View user profile
Tầng 10 on 7/9/2013, 17:32
Point : 1998
Nhận thích : 37
Biệt Danh : Fang Phập Fap

2.09F THÌ HACKMAP rolling on the floor

View user profile
Tầng 11 on 7/9/2013, 17:35
Point : 6806
Nhận thích : 133
Biệt Danh : Myth.Clan

chac day la men lau nam cua daf nhi? Ngay` tham gia 28/07/2011 2 nam roi ~~ Va` ban ay co quyen` bay to? quan diem cua minh`

View user profile
Tầng 12 on 7/9/2013, 17:50
Point : 254
Nhận thích : 6

- Úp cho thớt mau già laughing

View user profile
Tầng 13 on 7/9/2013, 17:53
Point : 4817
Nhận thích : 875
Biệt Danh : Trời + Đất = HoLy

Ro^n`g Vie^.T Nam rolling on the floor

View user profile Nhox_ga_thich_lam_pro_Solo@yahoo.com
Tầng 14 on 7/9/2013, 18:33
Point : 186
Nhận thích : 28
Biệt Danh : L.O.D.LamVuong

Leo chắc bỏ map mịa r` mấy lần trc map có lỗi j ` thì fix rất nhanh h thì lỗi cả đống fix sao vẫn còn =]]

View user profile
Tầng 15 on 7/9/2013, 18:58
Point : 4325
Nhận thích : 279
Biệt Danh : ♡_Mãi_Yêu_Zk_Nt3_♡

Mình chơi map DF này cũng gọi là lâu rồi. từ cái thời chọn hero giống như d-day ý. và cứ có dịp gì thì vào game là có quà . lúc đó chỉ chơi off trong quán nét cho zui. nhưng bây giờ mình thực sự chán rồi. k phải vì bạn leo này nọ như cái sì ken đen . mà game có nhiều cái không hay . vd con hồ ly tinh. mình onl cái 4rum này hình như là 20/24h rồi. chả thấy cái ý tưởng nào zề con này mà nó vẫn có trong map. zậy mà những cái ý tưởng hero hay lại k dc cho vào map.
Cái này mình xl trước. vd như con thổ thần. why nó lại dc vào trong map . chắt tại vì chủ ý tưởng đó là bạn của Leo àk. rolling on the floor
Ngày trước vào game chơi toàn giải trí. bây giờ vào game chỉ toàn cái lũ đánh như shit ấy chủ yếu khoe tiền khoe mình zẹp( k phải tất cả)
Chắt các bạn còn nhớ cái thời gian map 2.09f rồi lên 2.10
mình thử hỏi lúc đó có dc bao nhiêu người choi 2.10 hay vẫn trung thành với 2.09f của ngày xưa ?
Và giờ nếu các bạn thường war clan chắt hẳng phải có câu " auto new hero "
New ư đó là tính từ bản 2.09f zậy chắt các bạn đã hiểu tại sao rolling on the floor
Lúc đó trên 4rum mình có cái zụ này: cứ tuyên truyền bug ống nhòm ( nhớ là zậy ) của map 2.09f để người ta bỏ 2.09f. Mà mình chả thấy ai bug cả loser. Còn bây giờ tren 4rum mình mà có 1 cái bài báo lỗi bug hay cheat gì là vài giờ sau, chỉ cần vào game là chỉ việc bấm f1 e q cho lẹ rolling on the floor

thêm 1 cái nữa. là cái item hs . Mình xin bảo đảm vs các bạn nếu con hòn đá uti mà len thêm cái đó . những bạn mà chơi ở tiệm nét thì chỉ có đánh = niềm tin thoy. máy mình sài cái card 9800GT này mà nó còn giựt lên giựt xuống. chả biết thêm cái item đó làm gì nữa happy

Map DF của ngày xưa đã tha hóa quá nhiều

View user profile
Tầng 16 on 7/9/2013, 19:46
Point : 30
Nhận thích : 0
Biệt Danh : Fa.eragon

ngày trước ở khu bọn em cũng nhiều người chơi lắm, cách đây 1 năm cứ ra quán là thấy team  5-5 DF đầy quán nhưng giờ ra thi thoảng mới thấy có 1 vài trận 2-2 3-3 không còn náo nhiệt hò hét như ngày xưa vì họ chê map lỗi đánh chán  quá, giờ đa phần họ đi chơi LOL hoặc CF hết rồi. Buồn nhỉ,\ !((=

View user profile
Tầng 17 on 7/9/2013, 21:00
Point : 138
Nhận thích : 3
Biệt Danh : Yuki.Hina

tóm lại quá n item mới k hữu dụng & item cũ thì k chịu nâng cấp thay đổi n`như xitrumvotinh nói
ngạo hoàng khải (vật phẩm giá tận 5k1 trong khi chỉ vô hiệu hóa 1 đòn trong khi áo avatar 4k4)
item giúp tướng đánh gần đánh lan nữa mình k hỉu sao phạm vi đánh lan thì nhỏ công thức ghép thì gần = cây búa bass trong khi map DF fam khá dễ và nhanh khi càng về mid & late game mà còn đưa mấy món đồ hỗ trợ fam kiểu đấy thì.... 
~~> nhiều item bị lãng quên mà còn ra 1 đống item sida khác
1 số hero mới gần đây có phải quá imba? việc ra hero mới thì t luôn tán thành nhưng trước khi ra thì cũng phải suy nghĩ tính toán cách khắc chế hay cách phối hợp kĩ tí chứ (vd như con THổ thần t nói thiệt nếu gặp 1 người chơi chắc tay team địch giai đoạn early + mid game khó thằng nào giết đc nó + kỉ năng dễ tự sát kể cả late khi nó đã thành tanker khủng thì khó lòng mà giết trừ khi cả team 4-5 up sọt nó = 1-2 cái hex chứ tui k nghỉ ra cách nào để giết nó mỏi skill bị động của nó nữa)
P/s: t nghĩ mỗi lần muốn ra 1 hero mới hay item mới hãy biết nhìn xa hơn tí xem nó có ổn vs map k ra 1 đống item 1 đống hero trong khi item cũ + hero cũ điều chỉnh chưa hợp lí thì k hay ho j đâu

View user profile
Tầng 18 on 8/9/2013, 00:45
Point : 22956
Nhận thích : 6495
Biệt Danh : Red

@Coconut_2010 wrote:
Mình xin nhắn Leo vài câu thế này:

Bạn thật sự đủ sức để gánh vác map DF này đó Leo. Nhưng tiếc là con người bạn đã bị tha hóa bởi đồng tiền. Mong rằng bạn sẽ thức tỉnh được. Bây giờ vẫn còn kịp để bạn sửa sai. Đừng chờ đến khi mọi thứ chấm hết thì lại hối tiếc.
good very good

View user profile
Tầng 19 on 8/9/2013, 07:07
Point : 22956
Nhận thích : 6495
Biệt Danh : Red

Quên thì sao? Nhớ thì sao?
Muốn nhớ hay quên có được nào
Nhớ thì lại buồn, thương thì tội
Quên thì không nỡ nhớ thì đau.

tiền tài rồi sẽ hết.
danh vọng rồi sẽ tan
sắc đẹp sẽ phai tàn
tình bạn là mãi mãi!

Last edited by ๖ۣۜRed ๖ۣۜAloñe on 8/9/2013, 07:17; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.vn)

View user profile
Tầng 20 on 8/9/2013, 07:13

Tầng 21 Today at 21:36

Go to page : 1, 2, 3  Next

Tên truy cập