Đăng ký

Go to page : 1, 2  Next

Point : 781
Nhận thích : 18
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

xem lai cach ứng sử khi chơi game đi các gamer

Mình Chơi DVF đc 1 thời gian mình thấy ý thức của cac gamer chơi trò này rất kém .Động 1 tí là chửi nhau loạn lên chẳng ra cái j cả .trong tất cả các trò mình từng chơi mình thấy trò DVF này là gamer thủ ý thức kém nhẩt .Đặc biệt mình chơi ở cusmap room 2 mình thấy team thang XL ý thức cực kém hẳn các bạn chơi ở cusmap room 2 đều biết .team này khá đông nhưng hầu hết đều như dạng vô học động 1 tý là chửi um lên rồi hùa vào với nhau gây ức chế cho đối phương .thề không bao h chơi với team này nữa .( hoi cá nhân 1 ty' ) .thât sự các gamer khi choi DVF lên xem lại ý thức của mình vì mình thấy không có trận nào các bạn ko chửi bỏi nhau lúc thì chủi đối phương lúc thi đổi cho nhau gà roi lai chửi nhau ...choi game thi it' ma chủi nhau thi nhiều
XEm lại ý thức khi chơi game di cac bạn . Không biết ở ngoài đời các bạn có dám chửi đôi phương 1câu không mà vào trong game chửi không hề suy nghĩ.. nhu vây.

View user profile
Tầng 1 on 1/5/2011, 17:38
Point : 17543
Nhận thích : 2758
Biệt Danh : 风是最

Re: xem lai cach ứng sử khi chơi game đi các gamer

Đây là vấn nạn của tất cả game , không riêng gì war ở đây là divide and fight happy

View user profile foreverlove_nodie@yahoo.com
Tầng 2 on 1/5/2011, 17:40

Admin wrote:Đây là vấn nạn của tất cả game , không riêng gì war ở đây là divide and fight happy
truoc mình choi de chế anh em luc nào cung noi chuyen hoa nha voi nhau

View user profile
Tầng 3 on 1/5/2011, 17:43
Point : 31820
Nhận thích : 1269
Biệt Danh : dark0804

Nơi "trút giận"

Những game thuộc thể loại đối kháng - chia 2 phe như D&F, DotA hay Dday thì tình trạng này dễ xảy ra.

Tính đồng đội được đẩy cao thì sự mâu thuẫn 2 phe lại càng cao, điều này có lẽ đế chế không thể =.
Game online thì điển hình là TGBV ( GAW ), ko 1 trận nào ko có chửi winking

View user profile ngoa_long199x@yahoo.com
Tầng 4 on 1/5/2011, 17:47
Point : 185
Nhận thích : 2097
Biệt Danh : Show me your

Admin nói đúng,mình ít chơi Đế Chế nhưng không riêng gì game War,Võ Lâm 1,Võ Lâm 2,SkilkRoad,Kiếm Thế.v.v.
Người Việt Nam mà big grin Mình cư xử theo cách của mình là đc.

View user profile
Tầng 5 on 1/5/2011, 18:05
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

game này hấp dẫn vì bạn có thể combat từ đầu đến cuối game, và cũng vì thế bồ nhà có người chơi kém thì y như là sẽ bị chửi, còn lại là 1 số người nói thật là chả hiểu tại sao, cứ giết người được thì chửi ngay " ngu" còn nếu bị giết 2 mạng liên tục là hét lên "HM" . để loại bỏ thành phần này thì mình nghĩ các bạn nên tự host và ai hay chửi cứ cho vào sổ đen, và mình để ý thấy những tài khoản lv thấp là rất hay chửi lv cao rất ít chửi, khi host mình thường chọn người lv cao đánh rất ui vẻ có thắng có thua rất là gay cấn. 1 điều nữa là lv cao ít khi out thường khi banh nhà hết mới out không sợ end game nửa vời.

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 6 on 1/5/2011, 18:40
Point : 256
Nhận thích : 166
Biệt Danh : ????

Người VN mà...... :0023:

View user profile
Tầng 7 on 1/5/2011, 18:51
Point : 62
Nhận thích : 1

Bạn nói thế nào . Chắc bạn nhớ nhầm . Có thể do bạn nói tục trước thì có thể một số người trong team tớ cũng nói lại thì tớ xin lỗi . Còn nếu có tớ ở trong đó bạn có thể yên tâm rằng tớ không cho các bạn trong team nói những câu như thế .Bạn có thể ghi lại tên nick GG để tớ còn nc lại với các men đó. Nếu đó là sự thật thì tớ thay mặt bọn họ xin lỗi. Còn nếu mà bạn gây những câu nói khiêu khích truớc ( có thể gây ức chê ) thì cũng không thể trách được các men của tớ nếu tớ không có ở trận đó.

View user profile
Tầng 8 on 1/5/2011, 19:14
Point : 1776
Nhận thích : 113
Biệt Danh : VaL.c0nan937

Hay Lowji không cho viết những từ chửi bới nhỉ, kèm theo câu nhắt nhở, nếu nói nhìu lần đá văng khỏi game lun :0006:

View user profile
Tầng 9 on 1/5/2011, 19:20
Point : 530
Nhận thích : 64
Biệt Danh : thangxl_imnha

thế cho hỏi nick GG tên gì thế big grin , mình thì chắc ai cũng biết r` , nhưng tùy suy ngỉ thôi , thế cho xin hỏi có ai như thiên thần không T_T , hay là '' không có lửa thì làm sao có khói " T_T , tục có lẽ có , vả lại chuyện tục ở chat all thì khá hiếm đấy , như '' không có lửa thì làm sao có khói '' phải có lí do , và phải là nghiêm trọng đấy T_T ....

View user profile ke_sinh_tinh_01@yahoo.com
Tầng 10 on 1/5/2011, 19:21

@thangxl_imdi wrote:Bạn nói thế nào . Chắc bạn nhớ nhầm . Có thể do bạn nói tục trước thì có thể một số người trong team tớ cũng nói lại thì tớ xin lỗi . Còn nếu có tớ ở trong đó bạn có thể yên tâm rằng tớ không cho các bạn trong team nói những câu như thế .Bạn có thể ghi lại tên nick GG để tớ còn nc lại với các men đó. Nếu đó là sự thật thì tớ thay mặt bọn họ xin lỗi. Còn nếu mà bạn gây những câu nói khiêu khích truớc ( có thể gây ức chê ) thì cũng không thể trách được các men của tớ nếu tớ không có ở trận đó.
nhiều lần đánh cả team mày roi .luc 5 h chieu nay tao noi nhu này'' luc nãy danh team 44 55 vui lam '' thế là thang No 1 no bảo '' thế thì về dánh vói mẹ mày '' ván sau tao bảo '' thang No 1 sao lai co loai nguoi nhu may nhỉ '' the' la` 3 chung may` chủi tao bảo tao sua? thế này thể nọ ...tao nói co dúng ko nhỉ

View user profile
Tầng 11 on 1/5/2011, 19:26
Point : 6
Nhận thích : 0

Thú thật là mình chơi game cũng hay chửi lắm ... ai cũng có lúc nóng giận cả :0005: ... mình xin lỗi :0004: . Sẽ cố gắng hạn chế chửi tục :L005: . Nhưng mình thấy còn có một tình trạng nữa trong giới war3 của ta , đó chính là cứ chết 1 2 mạng là chửi hm ... từ việc này dẫn đến chat all => 2 phe chửi nhau om xòm => chửi xong thì nói " miẹ mày mà k hm , xạo *** , giỏi ra solo 1 vs 1 này " ... từ việc này dẫn đến hiềm khích ngày càng tăng .... Phải chăng đây chính là " lửa " gây nên " khói " trong giới war3 ngày nay :0016:

View user profile
Tầng 12 on 1/5/2011, 19:33

khachviengtham wrote:
@thangxl_imdi wrote:Bạn nói thế nào . Chắc bạn nhớ nhầm . Có thể do bạn nói tục trước thì có thể một số người trong team tớ cũng nói lại thì tớ xin lỗi . Còn nếu có tớ ở trong đó bạn có thể yên tâm rằng tớ không cho các bạn trong team nói những câu như thế .Bạn có thể ghi lại tên nick GG để tớ còn nc lại với các men đó. Nếu đó là sự thật thì tớ thay mặt bọn họ xin lỗi. Còn nếu mà bạn gây những câu nói khiêu khích truớc ( có thể gây ức chê ) thì cũng không thể trách được các men của tớ nếu tớ không có ở trận đó.
nhiều lần đánh cả team mày roi .luc 5 h chieu nay tao noi nhu này'' luc nãy danh team 44 55 vui lam '' thế là thang No 1 no bảo '' thế thì về dánh vói mẹ mày '' ván sau tao bảo '' thang No 1 sao lai co loai nguoi nhu may nhỉ '' the' la` 3 chung may` chủi tao bảo tao sua? thế này thể nọ ...tao nói co dúng ko nhỉ
N0.1 với mYt tách ra đánh team khác rồi bạn ơi , tuy nhiên vãn đánh vì imdi là bạn chung trường lớp gì ý với 2 đứa [ mình ỡ xa ngìn dặm nên k bít T_T ] , 2 đứa nổi tiếng là thế , nên có gì thì đành xl~ thay vậy T_T

Tầng 13 on 1/5/2011, 19:35

@happy ending wrote:game này hấp dẫn vì bạn có thể combat từ đầu đến cuối game, và cũng vì thế bồ nhà có người chơi kém thì y như là sẽ bị chửi, còn lại là 1 số người nói thật là chả hiểu tại sao, cứ giết người được thì chửi ngay " ngu" còn nếu bị giết 2 mạng liên tục là hét lên "HM" . để loại bỏ thành phần này thì mình nghĩ các bạn nên tự host và ai hay chửi cứ cho vào sổ đen, và mình để ý thấy những tài khoản lv thấp là rất hay chửi lv cao rất ít chửi, khi host mình thường chọn người lv cao đánh rất ui vẻ có thắng có thua rất là gay cấn. 1 điều nữa là lv cao ít khi out thường khi banh nhà hết mới out không sợ end game nửa vời.
ban noi kha' dúng dấy thực sự là mình thỉnh thoảng cũng chủi thang này ngu the này thế nọ ..nhung mà mình rat hạn chế len chỉ dùng từ gà wá .trừ khi thang nào chê minh ngu thi minh moi nói lai no ngu thoi

View user profile
Tầng 14 on 1/5/2011, 19:36

@thangxl_imnha wrote:
khachviengtham wrote:
N0.1 với mYt tách ra đánh team khác rồi bạn ơi , tuy nhiên vãn đánh vì imdi là bạn chung trường lớp gì ý với 2 đứa [ mình ỡ xa ngìn dặm nên k bít T_T ] , 2 đứa nổi tiếng là thế , nên có gì thì đành xl~ thay vậy T_T
không biết ngoài đời nó có nhu thế không dộng tí là mang bố mẹ ra doạ ngay ...nếu ko .. nó chỉ là thang hèn nhát trốn tránh thực tại vùi đầu vào game để muốn chửi ai thi chửi

View user profile
Tầng 15 on 1/5/2011, 19:39

khachviengtham wrote:
@thangxl_imnha wrote:
khachviengtham wrote:
không biết ngoài đời nó có nhu thế không dộng tí là mang bố mẹ ra doạ ngay ...nếu ko .. nó chỉ là thang hèn nhát trốn tránh thực tại vùi đầu vào game để muốn chửi ai thi chửi

có gì thì nói với nó ý T_T , mình chả giải quyết d.c j` T_T

Tầng 16 on 1/5/2011, 19:44

Hay Lowji không cho viết những từ chửi bới nhỉ, kèm theo câu nhắt nhở, nếu nói nhìu lần đá văng khỏi game lun
Cách này không ổn cho lắm big grin

View user profile
Tầng 17 on 1/5/2011, 19:47
Point : 92
Nhận thích : 4

@NgocLeo wrote:
Hay Lowji không cho viết những từ chửi bới nhỉ, kèm theo câu nhắt nhở, nếu nói nhìu lần đá văng khỏi game lun
Cách này không ổn cho lắm big grin
cách này cũng hay mà, có điều trong game mình gõ tiếng việt không dấu nên dễ gây ra hiểu lầm -> đá oan uổng rolling on the floor . Hay là làm hệ thống bỏ phiếu để kick nhỉ pig

View user profile
Tầng 18 on 1/5/2011, 20:21

an buoi khong <=== 1 ví dụ
ăn bưởi không <=== dịch
................. <=== đầu óc tối tăm
money eyes

View user profile
Tầng 19 on 1/5/2011, 21:24
Point : 62
Nhận thích : 1

Tôi hỏi ông nha 2 thằng đó có phải team tôi không . Tuy là bạn nhưng tôi cũng đã nói với chúng nó rồi . Nhưng ngồi xa nhau mà nói cũng trả làm j được . Mà ông koj trận đó tôi nói j không chứ đừng chưa j đã bày đặt chuyện không có nên vậy. Ông koj trận đó tôi có nói 1 câu chửi ông j không. Đề nghị suy nghĩ trước khi nói người khác . Đừng post những bài vớ vẩn đổi tội oan cho team tớ như vậy .

View user profile
Tầng 20 on 1/5/2011, 22:43

Tầng 21 Today at 17:34

Go to page : 1, 2  Next

Tên truy cập