Đăng ký

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Point : 256
Nhận thích : 166
Biệt Danh : ????
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: Phải chăng Divide and Fight bị Garena "ghẻ lạnh" ?

a e phutu đổ bộ sang garena thôi...

View user profile
Tầng 61 on 26/12/2011, 09:08
Point : 1499
Nhận thích : 378
Biệt Danh : A Bi Văn Hóa

DF vẫn cón ớ các room CT . mà sao Df co 200 người full nhi neu sai gg thường

View user profile
Tầng 62 on 26/12/2011, 09:20
Point : 819
Nhận thích : 52
Biệt Danh : TunaMeGai

Vào các room GG người ta hay hỏi:
_ Tại sao dark nó lại có màu đỏ?
_ Thì nó là mod bên Garena mà.
_ Oh, vậy àh.....
Đọc và cảm nhận đi. Mình ko bênh ai. Ông bà ta có câu: "Trc khi trách người, bạn nên trách mình trc"

Đầu tiên là Dark nhé. Là Mod bên Garena, đại diện cho cái web phutu, đại diện cho map DF, là bộ mặt thì chính bản thân ông trc tiên phải có trách nhiệm và nghĩa vụ. Tại sao lại vậy, đơn giản là lý do như trên và ông cũng ăn lương của GG ( pre đấy ). Thế nên chính mình ko hài lòng thì phải có ý kiến vs bên Garena, phải tạo phong trào hay làm 1 cái gì đó....chứ ko phải ngồi đây mò mẫm post bài như thế này.

Về Garena. Tất nhiên ai đi làm rồi sẽ biết. Qui trình hoạt động của 1 công ty ko phải đơn giản là: Bạn thích, bạn yêu cầu, bạn có lý do đúng, sẽ đc. Nó là cả 1 qui trình từ trên xuống dưới. Tất nhiên muốn có phải đề xuất và phải có time phê duyệt cũng như thực hiện.
Garena trông vậy thôi, chứ quyền hành đâu phải trong tay mấy thằng VN oh go on Mấy ông VN chỉ tổ chức giải đấu kiếm tý pre bên lề, mọi thứ phụ thuộc vào mấy thằng Admin Singapore, cho nên muốn gì thì cũng phải đc chúng nó đồng ý. Ví dụ đơn giản, giờ đang là lễ noel và năm mới, tụi Admin Sin nghỉ hết, phần thưởng giải Tournament I và giải PRC I team R.F đã có đâu, đợi mòn mỏi cả tháng rồi đấy chứ sad. Cũng chả hiểu tụi nó làm ăn kiểu gì nữa, quyền hành của VN nằm ở đâu nhỉ ?

Cho nên mới nói, muốn ăn thì lăn và bếp, thậm chí nhiều khi đã lăn có khi cũng chả kiếm ra gì mà ăn đc đâu oh go on Ngồi đây mà bói, đến lúc War nó sụp mình cũng chả khá hơn đâu straight face

View user profile
Tầng 63 on 26/12/2011, 09:21
Point : 16154
Nhận thích : 282
Biệt Danh : Saw.ND

@Eternal wrote:Vào các room GG người ta hay hỏi:
_ Oh, vậy àh.....
Đọc và cảm nhận đi. Mình ko bênh ai. Ông bà ta có câu: "Trc khi trách người, bạn nên trách mình trc"

Đầu tiên là Dark nhé. Là Mod bên Garena, đại diện cho cái web phutu, đại diện cho map DF, là bộ mặt thì chính bản thân ông trc tiên phải có trách nhiệm và nghĩa vụ. Tại sao lại vậy, đơn giản là lý do như trên và ông cũng ăn lương của GG ( pre đấy ). Thế nên chính mình ko hài lòng thì phải có ý kiến vs bên Garena, phải tạo phong trào hay làm 1 cái gì đó....chứ ko phải ngồi đây mò mẫm post bài như thế này.

Về Garena. Tất nhiên ai đi làm rồi sẽ biết. Qui trình hoạt động của 1 công ty ko phải đơn giản là: Bạn thích, bạn yêu cầu, bạn có lý do đúng, sẽ đc. Nó là cả 1 qui trình từ trên xuống dưới. Tất nhiên muốn có phải đề xuất và phải có time phê duyệt cũng như thực hiện.
Garena trông vậy thôi, chứ quyền hành đâu phải trong tay mấy thằng VN oh go on Mấy ông VN chỉ tổ chức giải đấu kiếm tý pre bên lề, mọi thứ phụ thuộc vào mấy thằng Admin Singapore, cho nên muốn gì thì cũng phải đc chúng nó đồng ý. Ví dụ đơn giản, giờ đang là lễ noel và năm mới, tụi Admin Sin nghỉ hết, phần thưởng giải Tournament I và giải PRC I team R.F đã có đâu, đợi mòn mỏi cả tháng rồi đấy chứ sad. Cũng chả hiểu tụi nó làm ăn kiểu gì nữa, quyền hành của VN nằm ở đâu nhỉ ?

Cho nên mới nói, muốn ăn thì lăn và bếp, thậm chí nhiều khi đã lăn có khi cũng chả kiếm ra gì mà ăn đc đâu oh go on Ngồi đây mà bói, đến lúc War nó sụp mình cũng chả khá hơn đâu straight face
Mày nói thế nào chứ mấy cái giải con con này mà cũng phụ thuộc tận bên Sin à. Ko có đâu, trong lãnh thổ VN thì quyền thuộc GG VN hết. Đương nhiên tiền thưởng thì sẽ trích từ lợi nhuận của GG VN. Hay cho câu admin Sin nghỉ noel ;T

View user profile
Tầng 64 on 26/12/2011, 09:37

@Saw.ND wrote:
@Eternal wrote:Vào các room GG người ta hay hỏi:
_ Oh, vậy àh.....

Mày nói thế nào chứ mấy cái giải con con này mà cũng phụ thuộc tận bên Sin à. Ko có đâu, trong lãnh thổ VN thì quyền thuộc GG VN hết. Đương nhiên tiền thưởng thì sẽ trích từ lợi nhuận của GG VN. Hay cho câu admin Sin nghỉ noel ;T

Tao có người bạn khá rành và quen biết khá nhiều bên Garena nó bảo thế. Tao đã hỏi cả admin bên Garena vì sao chưa có, nó lấy lý do thủ tục giấy tờ....blah blah các kiểu. Nãn v-l
Uh có cái giải con con, mà đến giờ đếu thấy giải thưởng đâu, bởi vậy mới nói đếu hiểu nó làm ăn kiểu gì, kiếm lý do giải thích dùm cái đi straight face
Tao ko rảnh ngồi bắt lỗi như mày. Tao cũng ko bao giờ nói mà ko có căn cứ và tao chắc chắn mấy cái này tao rành hơn mày, cho nên khỏi đôi co, giải thích nhiều chi cho mệt yawn

Last edited by Eternal on 26/12/2011, 10:04; edited 1 time in total

View user profile
Tầng 65 on 26/12/2011, 09:53

Ah mà còn cái này nữa, theo thông tin thì bên Garena sớm hay muộn cũng biết cái topic này. Chuẩn bị tinh thần ăn gạch đi, đặc biệt thèn Dark

View user profile
Tầng 66 on 26/12/2011, 10:04
Point : 1876
Nhận thích : 221

@Eternal wrote:
Cũng chả hiểu tụi nó làm ăn kiểu gì nữa, quyền hành của VN nằm ở đâu nhỉ ?

mấy thằng VN được cái hô hào này nọ , chỉ được làm cái hoành tráng ,còn phần thưởng thì đếk có , như tui đây sang tham gia cái " Săn heo DotA " nghe được GM 1 tháng , mà bây giờ gần 3 tháng chẳng thấy đâu , nói thì nó bảo " Hết hạn nhận thưởng rồi , thông cảm " thế thì bỏ mẹ rồi còn đâu :T

View user profile
Tầng 67 on 26/12/2011, 10:09
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

anh em ai cũng tâm huyết với map D & F nhỉ? hay bây giờ Happy tạo 1 giải đấu mừng xuân và mỗi đội đóng góp 50k nhé, HP sẽ xin GG hỗ trợ thêm premium và toàn bộ tiền các đội đóng góp sẽ dùng làm giải thưởng. các bạn thấy sao?

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 68 on 26/12/2011, 10:11
Point : 124
Nhận thích : 200
Biệt Danh : tuihihic13

@happy ending wrote:anh em ai cũng tâm huyết với map D & F nhỉ? hay bây giờ Happy tạo 1 giải đấu mừng xuân và mỗi đội đóng góp 50k nhé, HP sẽ xin GG hỗ trợ thêm premium và toàn bộ tiền các đội đóng góp sẽ dùng làm giải thưởng. các bạn thấy sao?
50k nhưng mà nộp cho ai nộp ntn ???

View user profile
Tầng 69 on 26/12/2011, 10:15
Point : 1876
Nhận thích : 221

mấy thằng bên GG đếk có được gì đâu , tổ chức mà không có giải thưởng , mỗi đội nộp 50k cho mấy ổng tổ chức mà lỡ cầm đi nhậu xong rồi bảo : GM 1 tháng thì bỏ mẹ :T

View user profile
Tầng 70 on 26/12/2011, 10:20

@happy ending wrote:anh em ai cũng tâm huyết với map D & F nhỉ? hay bây giờ Happy tạo 1 giải đấu mừng xuân và mỗi đội đóng góp 50k nhé, HP sẽ xin GG hỗ trợ thêm premium và toàn bộ tiền các đội đóng góp sẽ dùng làm giải thưởng. các bạn thấy sao?

Vấn đề này đã hỏi rồi. Nó bảo là các giải lớn nó đưa vào tournament, còn giải nhỏ thì ko rõ như thế nào.

Mình đang tính tổ chức 100k/team đây. Tính là tiền mặt wa ATM, tổ chức và trao giải cũng là tiền mặt. Rút kn của giải 4-4 lần trước, ko thể thiếc gì hết. Có điều chưa chính thức lập kế hoạch và ko rõ đc bao nhiêu team. Tết rồi, cho các bạn trẻ chút hưng phấn sau thi HK đó mà

Last edited by Eternal on 26/12/2011, 10:39; edited 1 time in total

View user profile
Tầng 71 on 26/12/2011, 10:39

đừng có nói chuyện kiểu như thế

Tầng 72 on 26/12/2011, 10:39

Như thế là thế nào. Nói đàng hoàng đấy chứ. Đa phần và chủ yếu toàn 15 16 17t. Ko trẻ là gì?

View user profile
Tầng 73 on 26/12/2011, 10:41

@foxdoff wrote:mấy thằng bên GG đếk có được gì đâu , tổ chức mà không có giải thưởng , mỗi đội nộp 50k cho mấy ổng tổ chức mà lỡ cầm đi nhậu xong rồi bảo : GM 1 tháng thì bỏ mẹ :T
mình nói đừng có nói như thế là nói bạn này đây

Tầng 74 on 26/12/2011, 10:45
Point : 31820
Nhận thích : 1269
Biệt Danh : dark0804

post bên gg lâu rồi mà ? mà post ở box ẩn thì thấy làm sao đc =.=?

nhân nói về vấn đề làm mod, chia sẻ luôn tí suy nghĩ.

về bên garena thì như topic này, cố xin ít nhất cái sbox, đc cái chuyên mục thì tốt nhất. như thế quảng bá cho game được tốt hơn, chứ còn post bài trong 1 chuyên mục con thì chả mấy ma nào đọc đâu.

về cách làm mod, m` cũng làm mod khá nhiều rồi và rất là ghét cái kiểu bệnh bựa của mấy mod ... toàn thấy bênh nph chằm chằm, trong khi quyền lợi của gamer khác thì đáng ra phải giúp lại không giúp. chỉ lo giữ chức, chả làm được gì ngoài spam I don\\\\'t know

đã bị unset 1 lần vì chửi nhau mod khác :">

View user profile ngoa_long199x@yahoo.com
Tầng 75 on 26/12/2011, 10:47

Ngọa Long wrote:post bên gg lâu rồi mà ? mà post ở box ẩn thì thấy làm sao đc =.=?

nhân nói về vấn đề làm mod, chia sẻ luôn tí suy nghĩ.

về bên garena thì như topic này, cố xin ít nhất cái sbox, đc cái chuyên mục thì tốt nhất. như thế quảng bá cho game được tốt hơn, chứ còn post bài trong 1 chuyên mục con thì chả mấy ma nào đọc đâu.

về cách làm mod, m` cũng làm mod khá nhiều rồi và rất là ghét cái kiểu bệnh bựa của mấy mod ... toàn thấy bênh nph chằm chằm, trong khi quyền lợi của gamer khác thì đáng ra phải giúp lại không giúp. chỉ lo giữ chức, chả làm được gì ngoài spam I don\\\\'t know

đã bị unset 1 lần vì chửi nhau mod khác :">

Tôi bị banne nick forum vĩnh viễn vì chửi nó này. Cái Garena vào là phải hiểu. Chúng nó là thánh, mình là dân đen. Gặp thằng đàng hoàng thì ko sao, gặp mấy thằng não nhỏ, tính bựa thì khỏi nói. Cho nên với chúng nó chả đếch thì phải giữ gìn hay nể nang. Cùi sợ gì lở
Lâu lâu gặp chúng nó clone nick vào gg đánh, hành đủ kiểu đủ thể loại cho bỏ ghét

View user profile
Tầng 76 on 26/12/2011, 10:53
Point : 31820
Nhận thích : 1269
Biệt Danh : dark0804

à không ... ý là forum khác cơ.

chứ hồi xưa ở forum vtc, ass, hay vina ... chửi nhau với mod hoài mà có sao đâu.
m` cứ đúng nội quy thì bắt bẻ sao đc

View user profile ngoa_long199x@yahoo.com
Tầng 77 on 26/12/2011, 11:09
Point : 728
Nhận thích : 175
Biệt Danh : G.Stars..kunni

ở GG thì đúng nội quy nó cũng chém như thường, bọn bên ấy thik chém ai là chém thôi, mà hình như bên mình cũng đang học theo thì phải

View user profile
Tầng 78 on 26/12/2011, 11:53
Point : 284
Nhận thích : 1844
Biệt Danh : Lov3.Zong

Long lz , Long cu teo , Long đít đỏ ... có sao đâu ( có gì thêm dấu ^ vào nhé :- )

View user profile 876564521
Tầng 79 on 26/12/2011, 11:57
Point : 14
Nhận thích : 0
Biệt Danh : 0T0.Heniken

khih GG thì ae down về chơi offline - mà đóng góp ý kiến ý cò thì chắc GG phãi mở thêm Room cho DaF chứ trưa mới ngũ zậy vào room D-F chả đc zì hết:F

View user profile
Tầng 80 on 27/12/2011, 15:49

Tầng 81 Today at 12:45

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Tên truy cập