Đăng ký

Point : 62
Nhận thích : 2
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Xin hướng dẫn chọn các Base Spell khi tạo Custom Spell

Xin chào các sư huynh, mình hiện đang tập làm Spell bằng JASS, và dùng Custom Spell từ Base Spell của Warcraft 3 (mình chỉ biết mỗi cách này)

Mình gặp một số vấn đề sau, cụ thể là mình muốn tạo một spell teleport của Tobi như sau:

Teleport toàn map, khi Teleport sẽ tạo 1 hố đen tại 2 nơi là Caster và Point Target, sau đó chờ 3 giây sẽ tiến hành move unit đến vị trí chỉ định.

Mình dùng base spell là Undead\Heroes\Carrion Swarm

Khi mình tiến hành làm và test thì nhận thấy có 1 khoảng delay time (0.5s - 1s) xảy ra trước khi các code của mình hoạt động và có Animation "Spell" tự động chạy mặc dù mình đã xóa trống mục Animation Names trước đó rồi. Mình cũng thử dùng spell Night Elf\Heroes\Channel làm base những cũng không nhận kết quả tốt hơn.

Trước đó mình có làm 1 Rasengan kiểu cầm và chạy tự do với base spell là Ors\Units\Berserk những không hề bị delay time

Hỏi 1: có spell target ground nào không delay time không ạ?

Hỏi 2: các sư huynh có thể cho em danh sách các base spell các dạng cơ bản sau không?
- Point Target
- Unit Target
- Area Target

Xin cám ơn

Last edited by triplesix on 28/1/2013, 15:20; edited 4 times in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

View user profile
Tầng 1 on 28/1/2013, 15:12

Re: Xin hướng dẫn chọn các Base Spell khi tạo Custom Spell

Hi hi, mình tìm ra rồi, hóa ra là chỉnh cái
Animation - Cast Point = 0 trong Hero

View user profile
Tầng 2 on 28/1/2013, 16:17
Point : 3511
Nhận thích : 512
Biệt Danh : ..Have Some Tea ?..

@triplesix wrote:Xin chào các sư huynh, mình hiện đang tập làm Spell bằng JASS, và dùng Custom Spell từ Base Spell của Warcraft 3 (mình chỉ biết mỗi cách này)

Mình gặp một số vấn đề sau, cụ thể là mình muốn tạo một spell teleport của Tobi như sau:

Teleport toàn map, khi Teleport sẽ tạo 1 hố đen tại 2 nơi là Caster và Point Target, sau đó chờ 3 giây sẽ tiến hành move unit đến vị trí chỉ định.

Mình dùng base spell là Undead\Heroes\Carrion Swarm

Khi mình tiến hành làm và test thì nhận thấy có 1 khoảng delay time (0.5s - 1s) xảy ra trước khi các code của mình hoạt động và có Animation "Spell" tự động chạy mặc dù mình đã xóa trống mục Animation Names trước đó rồi. Mình cũng thử dùng spell Night Elf\Heroes\Channel làm base những cũng không nhận kết quả tốt hơn.

Trước đó mình có làm 1 Rasengan kiểu cầm và chạy tự do với base spell là Ors\Units\Berserk những không hề bị delay time

Hỏi 1: có spell target ground nào không delay time không ạ?

Hỏi 2: các sư huynh có thể cho em danh sách các base spell các dạng cơ bản sau không?
- Point Target
- Unit Target
- Area Target

Xin cám ơn

Jass thì xài NATIVE, chỉ dùng Real x,y để làm location => không leak, không lagg, không cần remove gì cả
Point = Location Có 2 dạng dùng là local và globals
Unit Target = GetSpellTargetLoc()
Area Target = UnitDamagePoint(takes unit whichUnit, real delay, real radius, real x, real y, real amount, boolean attack, boolean ranged, attacktype attackType, damagetype damageType, weapontype weaponType returns boolean)

View user profile
Tầng 3 on 28/1/2013, 17:05

Không đâu bạn, mình đã testm nó đợi đúng 0.5s nó mới chạy cái code của mình, tức là trước đó JASS ko can thiệp vào chuyện cast spell, phải chỉnh lại thông số Animation - Cast Point = 0 để bỏ qua khoảng delay này và chạy thẳng vào code luôn

View user profile
Tầng 4 on 29/1/2013, 17:17
Point : 38
Nhận thích : 0

tạo skill như thế thì cần j xài đến trigger nhỉ, skill blink chỉnh model ng` cast và điểm cái thành cái model hố đen j đó còn casting time là 3s là ok cần j rắc rối zậy

View user profile
Tầng 5 on 4/2/2013, 08:35
Point : 3511
Nhận thích : 512
Biệt Danh : ..Have Some Tea ?..

Cho hoi hoc GUI ổn chua ?. Ban biet 2 loai nay k ?

A UNIT PLAYERS SPELL EFFECT
A UNIT PLAYERS START CASTING

Last edited by Bengok on 6/2/2013, 23:21; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

View user profile
Tầng 6 on 6/2/2013, 23:20

Tầng 7 Today at 09:18

Tên truy cập