Đăng ký

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4

Point : 518
Nhận thích : 65
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: Chuyển Hoạt Động Vì Map DF

@Eternal wrote:
@Thánh ND wrote:
@Eternal wrote:Có cơ hội cách đây 1 năm. Lúc đấy góp ý có, cãi nhau có, thảo luận có...đầy đủ các kiểu mà ông nào cũng phán 1 câu thần thánh "Map DF của người Việt, mình tự phát triển đc nên sao phải qua đó ?" =]]

Thêm vào đó cái vài chú gọi là cộm cán nắm đầu, tư tưởng thì đại loại như là "Mình đang phát triển mạnh, nó fai cầu mình chứ sao mình fai cầu nó" oh go on

Từ 2 cái đó, 10 tháng sau khi map DF ra đời là 20 room,giải đấu GG tài trợ đầu tiên. Bây giờ thì có gì ? Room vẫn thế, giải đấu thì ko có. Trước còn có người tâm huyết bỏ tiền ra tài trợ, giờ những người đó dần chán hay ko có đk tiếp tục thì chả có gì. Làm việc thì chỉ biết cho mình, chả có tính kế thừa cm gì hết.

Giờ GG có LoL với các giải đấu số tiền thưởng cực lớn, có dota 2 đang dần bành trướng. Các giải đấu của Dota cũng chỉ ở mức trung bình, ko rầm rộ như trước. TK thì gần như đóng băng thì cái DF này cũng chỉ đến thế này thôi.

Vớt vát bây giờ thì cũng đc. Chỉ sợ là đã quá muộn.

Trc nếu chịu thì cố gắng 1, bây giờ thì cố gắng 100 thì may ra.

Còn nói về 2.10 thì công nhận là có thể hay hơn. Nhưng vấn đề là quá màu mè và thêm những cái gọi là xàm xí vẫn ko bỏ đc. Với những người có trình độ, đc gọi là khá pro trong DF thì cái người ta quan tâm nhất vẫn là kĩ thuật gốc của từng người (như Dota và Dday) chứ ko phải là 3 cái bổ trợ. DF thì thiên về bổ trợ hơn là kĩ thuật.
- D K M mày Tuna.. Rất lâu rồi mới nói đc câu hay vl thế này =]] Tối tới nhà anh nha

Chuyện oh go on

A thì lúc nào chả hot =]]

Qua đây a cho em út tiếp chú cả đêm =]]
thôi anh xin

View user profile
Tầng 61 on 19/11/2012, 16:56
Point : 23030
Nhận thích : 281
Biệt Danh : :T

ừ,cũng dc nói chung là muốn DF phát triển thì chuyển wa garena còn ko thì ở cái 4rum này mà đánh point ( vô giá trị vãi ).
p/s: AIO tuyển mem ko cho slot vs sad

View user profile
Tầng 62 on 19/11/2012, 16:58
Point : 4820
Nhận thích : 216

1) ta bảo cái web bên GG lag chết ngựa
2) Đăng nhập bên GG lâu
3) Không còn kiểu đánh mà point nữa
4) ...

ĐÓ là nhược :T

View user profile
Tầng 63 on 19/11/2012, 17:10
Point : 9640
Nhận thích : 437
Biệt Danh : Pirate Hunter

@Gió thần thánh wrote:ừ,cũng dc nói chung là muốn DF phát triển thì chuyển wa garena còn ko thì ở cái 4rum này mà đánh point ( vô giá trị vãi ).
bóp dái vãi ra :T

View user profile manchester_united_fanclub2000@yahoo.com
Tầng 64 on 19/11/2012, 17:21
Point : 23030
Nhận thích : 281
Biệt Danh : :T

@Mashj Ngon Zai wrote:
@Gió thần thánh wrote:ừ,cũng dc nói chung là muốn DF phát triển thì chuyển wa garena còn ko thì ở cái 4rum này mà đánh point ( vô giá trị vãi ).
bóp dái vãi ra :T
im mồm :T dái đã nát đâu đấy là còn bóp nhẹ đấy :T

View user profile
Tầng 65 on 19/11/2012, 17:35
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

@netthuduc wrote: Tất cả ai cũng quý và đã gắn bó với phutu rất lầu rồi , ko ai ko công nhận admin phú và BQT ở đây đã tạo ra 1 nơi sinh hoạt cho df nhưng nếu gắn bó ở đây thì hàng loạt vấn đề phát sinh map chỉ có thể đi xuống ở mức custom map 4fun chứ ko thể vượt qua dday năm xưa đc chứ đừng nói đến chuyện ngang hàng ...

Trước mắt nếu biết nhìn nhận thì GG ko tài trợ giải đấu cho DF nữa , vì sao nó bỏ xó ? đơn giản nó đầu tư cho chúng ta GOT mà chúng ta ko hoạt động trên gg thì cũng giống như đầu tư mà ko có lợi nhuận vậy , mà các bạn cứ biết GG mà bỏ xó thì xác nhận là cứ đánh point mãi mãi rồi để dành nhiều vào ^ ^ đi vì ko có 1 giải có tiếng và tiền như GOT hay PCR gì đâu ...

Và Cũng ko có nguồn tài trợ cho map , 4rum chúng ta thì giờ như 4rum for teen vậy , kiếm nguồn tài trợ để làm giải hay quảng cáo cho map là chuyện không tưởng .BQT cũng kinh phí có hạn .

Đầu tiên: Nếu chuyển sang GG thì chúng ta có 1 nguồn tài trợ lâu dài cho map về các giải đánh + quảng cáo trên nền gg như thiên kiếm và dday năm xưa , và ít nhất người làm map là leo cũng đc vinh danh 1 tý ^ ^ , 4rum của gg là 1 4rum tổng của LMHT , Dota , DDay , TK , vv.... và DF chúng ta là 1 phần trong đấy , nếu hoạt động mạnh mẽ như dday năm xưa thì những 4rum khác kế bên cũng click vào xem , đó cũng là 1 cách phổ biến map , chưa kể đến muôn ngàn cái lợi khác .

Mỗi ngày các bạn có thể spam ở phutu mấy chục bài post chém gió là bt , vậy mỗi người 1 ngày chỉ cần vào http://diendan.garena.vn/forumdisplay.php?893-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-Divide-and-Fight post 9-10 bài thỏa luận là 4rum bên gg ko thua kém gì ai , chủ yếu là sự đòng lòng của tất cả .

Các bạn muốn 1 map ko đc công nhận ko có nhà đầu tư và chỉ chém gió đánh point forever ko cần các giải đánh lớn có tiếng nói trong cộng động war thì tùy các bạn , hoặc muốn 1 map df có tiếng nói thì hãy bắt đầu giúp đỡ map df cũng như leo là bắt đầu sang gg post bài hoạt động dần .

Tùy mỗi người suy nghĩ và nhìn nhận , cái nào có lợi thì làm thôi , vì 1 DF k thua kém vs map nào khác .

P/s : Bài viết dành cho người biết suy nghĩ và muốn map đi lên thực sự , còn 13 14 15 tuổi thích chém gió loi choi post hình sexy , yêu point thì ko cần xem có thể ko cần đọc và biến ra . TKS

bạn mình nói đúng mà, các bạn dành 1 chút thời gian mỗi ngày bàn tán hay viết 1 số bài hay trên GG thì hay quá

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 66 on 19/11/2012, 17:38
Point : 4909
Nhận thích : 5243
Biệt Danh : lForeverlAlonel

còn 13 14 15 tuổi thích chém gió loi choi post hình sexy , yêu point thì ko cần xem có thể ko cần đọc và biến ra

wow, câu này, sao mà . .. xúc phạm ng đọc thế nhỉ oh go on
Nó ít tuổi nhưng biết nghĩ sâu sắc thì sao? Đừng vơ đũa cả nắm oh go on

View user profile evil_hunter_never_die@yahoo.com
Tầng 67 on 19/11/2012, 17:40
Point : 617
Nhận thích : 567
Biệt Danh : .

Ở đâu cũng đc chẳng quan tâm

View user profile
Tầng 68 on 19/11/2012, 17:42
Point : 1881
Nhận thích : 812
Biệt Danh : VaL.Kingz

Thực ra Leo chỉ muốn làm 1 thứ riêng mà chỉ có D&F có, nhưng hầu hết mọi người lại nghĩ là thêm mấy cái rườm rà vào, trước giờ thì vẫn bị chửi riết là giống DotA vs DDay.
Còn về cái events cắm cờ nó giống LOL thì chắc Leo không chơi Lol nên không biết chứ.

View user profile The_Mystic_King@yahoo.com
Tầng 69 on 19/11/2012, 17:44
Point : 34
Nhận thích : 27

@Eternal wrote:Có cơ hội cách đây 1 năm. Lúc đấy góp ý có, cãi nhau có, thảo luận có...đầy đủ các kiểu mà ông nào cũng phán 1 câu thần thánh "Map DF của người Việt, mình tự phát triển đc nên sao phải qua đó ?" =]]

Thêm vào đó cái vài chú gọi là cộm cán nắm đầu, tư tưởng thì đại loại như là "Mình đang phát triển mạnh, nó fai cầu mình chứ sao mình fai cầu nó" oh go on

Từ 2 cái đó, 10 tháng sau khi map DF ra đời là 20 room,giải đấu GG tài trợ đầu tiên. Bây giờ thì có gì ? Room vẫn thế, giải đấu thì ko có. Trước còn có người tâm huyết bỏ tiền ra tài trợ, giờ những người đó dần chán hay ko có đk tiếp tục thì chả có gì. Làm việc thì chỉ biết cho mình, chả có tính kế thừa cm gì hết.

Giờ GG có LoL với các giải đấu số tiền thưởng cực lớn, có dota 2 đang dần bành trướng. Các giải đấu của Dota cũng chỉ ở mức trung bình, ko rầm rộ như trước. TK thì gần như đóng băng thì cái DF này cũng chỉ đến thế này thôi.

Vớt vát bây giờ thì cũng đc. Chỉ sợ là đã quá muộn.

Trc nếu chịu thì cố gắng 1, bây giờ thì cố gắng 100 thì may ra.

Còn nói về 2.10 thì công nhận là có thể hay hơn. Nhưng vấn đề là quá màu mè và thêm những cái gọi là xàm xí vẫn ko bỏ đc. Với những người có trình độ, đc gọi là khá pro trong DF thì cái người ta quan tâm nhất vẫn là kĩ thuật gốc của từng người (như Dota và Dday) chứ ko phải là 3 cái bổ trợ. DF thì thiên về bổ trợ hơn là kĩ thuật.

oh hot boy noi loan. ^ ^

View user profile
Tầng 70 on 19/11/2012, 19:37
Point : 518
Nhận thích : 65

- Thôi.. bàn làm gì tốn thời gian.. để thời gian fap fap sướng .. fap fap fap

View user profile
Tầng 71 on 19/11/2012, 19:40

Tầng 72 Today at 05:15