Đăng ký

?

Bạn thấy việc update thế này được không? [61]

Được
36%22 bình chọn36%
Không
64%39 bình chọn64%

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Point : 673
Nhận thích : 28
Biệt Danh : ReturnOfGenius
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: Đột phá mới với Divide And Fight v1.29

rolling on the floor,đổi tên map luôn đi, chắc bạn muốn đổi thành map tổng hợp Divide and fight rolling on the floor, san boss + creep rừng , ý tưởng của thiên kiếm + map tổng hợp à, dislike!

View user profile
Tầng 61 on 10/10/2011, 08:11
Point : 3602
Nhận thích : 118
Biệt Danh : Kronos Chromos

mà lại đang trong thời gian thi đấu nếu ra thêm 1 ver nữa garena sẽ nghĩ gì về chúng ta.

View user profile
Tầng 62 on 10/10/2011, 08:12
Point : 107
Nhận thích : 16
Biệt Danh : Trung Tá Mafia

vẫn giữ như cũ đi. chỉ fix những cái cần fix thôi

View user profile
Tầng 63 on 10/10/2011, 08:22
Point : 5
Nhận thích : 0
Biệt Danh : Vina .

me too big grin . Chuẩn . không thích lắm về cái phần chia của 1.29 ~~

View user profile
Tầng 64 on 10/10/2011, 08:31
Point : 5053
Nhận thích : 386
Biệt Danh : Rubik...1st

thấy cái này bắt đầu không còn là D&F nữa rồi.Giữ như cũ đi chỉ fix lỗi lại thôi. angry

View user profile
Tầng 65 on 10/10/2011, 08:32

tính gom góp tất cả ý tưởng của các custom map luôn ấy mà,nếu mà ra ver 1.29 như vậy thì đổi tên thành map thập cẩm đc rồi đó.

View user profile
Tầng 66 on 10/10/2011, 09:13
Point : 116
Nhận thích : 5

Map 1.29 như kiểu kết hợp giữa 9xhero với map tổng hợp + divide ấy straight face.Mình thấy nếu mà làm map theo kiểu đó sẽ làm mất giá trị mà divide đang có.Nếu chỉ 1 qv tức là có combat tổng,còn nếu chia ra 6 boss của 6 hệ thì kệ thằng nào ăn như 1 team ar mà chả có thằng hệ hỏa nào thì team kia ăn boss hỏa nó cũng k quan tâm vì ks thì đk gì đâu mà ks?.Tại sao ko để thời gian để farm.CÒn nếu 1 team mà ar ra tận 2 hoặc 3 thằng hệ hỏa thì chẳng phải là muốn có kỹ năng 3 thằng đó phải ks và ngồi đợi nhau như kiểu lên các set thần trong 9xhero :" mày ăn boss này rồi ,thôi boss sau nhường tao rolling on the floor".Còn creep rừng lại càng giống trong 9xhero.Creep rừng ở dotA là ở giữa map từ đó có thể phân bổ ra các land khác nhau kết hợp gank và farm,còn ở đây lại tập trung cả bầy creep lại 1 chỗ,vô tình tạo thành 1 bãi farm lý tưởng.Mà đã lý tưởng thì có thằng nào chịu nhường bao giờ, 2 team vào đó farm gặp nhau rồi gank cứ liên tục ở trong ấy.Cuối cùng creep 2 team bỏ trống muốn làm j thì làm rolling on the floor.
Mà nếu tạo 1 bãi creep tập trung như vậy ko phải vô tình làm mất cân bằng của map sao?.Mấy thằng hero có aoe sẽ farm rất nhanh như tử thần,nữ thần,viêm hỏa,võ sĩ đạo,thần biển cả...Còn mấy thằng phải solo từng creep thì chạy đua cũng ko kịp bọn kia dù late mạnh đến mấy nhưng từ early đã bị ép chết thì chẳng còn j mà đánh.Theo mình là vậy.Divide nên giữ bản sắc vốn có của nó,nếu thay đổi thì nên mở rộng map 1 xíu và tạo thêm các đường,rừng.. để tăng tính chiến thuật của map thôi.Nếu lên thêm cái vụ 6 boss của các hệ hay bãi creep tập trung thì dần dần sẽ thành 1 map giống herodefen và thiếu những combat đẹp mắt.Thân~

View user profile
Tầng 67 on 10/10/2011, 09:14
Point : 443
Nhận thích : 76
Biệt Danh : Không biết:))

Đầu tiên đổi nhà với quái 2 bên đã chứ giống nhau quá

View user profile luck_god_19@yahoo.com
Tầng 68 on 10/10/2011, 09:29
Point : 729
Nhận thích : 103
Biệt Danh : Disney.wings

Để y cũ , và fix hết tất cả các bug , thêm item , mở rộng map nữa là dc

View user profile
Tầng 69 on 10/10/2011, 09:35
Point : 34
Nhận thích : 27

creep rừng thì được + add fix hero mới tiếp tục thôi , còn cái vụ thuỷ hoả thổ boss nghe là thấy xàm rồi , thế ko add mẹ nhiệm vụ luôn đi chơi theo kiểu luyện tướng như legen ò dragon luôn ý . 1.29 mà thế này thì chơi 1.28b coi như final DAF là 1.28b

View user profile
Tầng 70 on 10/10/2011, 09:39
Point : 16154
Nhận thích : 282
Biệt Danh : Saw.ND

- Là một thành viên của diễn đàn thì mình có ý kiến như thế này:
Thứ 1: Bạn Dragon Kai thì mình cũng mới biết là có tham gia làm map với Phutu, và đã có những sáng tạo nhất định, mình rất hoan nghênh.
Thứ 2: Không biết ý tưởng này của ai nhưng mình thấy nó đang làm thêm phức tạp cho DF, đang dần đánh mất đi bản chất dễ chơi mà dễ nắm bắt cho những newbie.
Thứ 3: Những việc cần làm là Fix bug, skill hero và địa hình thì không thấy làm triệt để, version này fix thì version sau lặp lại lỗi?
Thứ 4: Nó gần như copy của TK về hệ ngũ hành? Đánh boss có skill? Map sẽ mất cân bằng vì hệ ngũ hành này.
Thứ 5: Việc thêm boss là có thể được song ko nên chia hệ như thế, Boss thêm chỉ là mini Boss gác cửa cho QV thôi, mún ăn QV phải đánh 2 boss đó. rồi mới đánh QV. 2 boss đó vẫn đặt ở chỗ QV. Còn ko thì ko cần thêm boss cũng được
Thứ 6: Sáng tạo của bạn(hay ai đó) cần nghĩ tới xu hướng và cảm nhận của member, Bản chất của DF giờ đang rất tốt, điểm yếu của DF giờ là địa hình còn đơn giản, bug, error còn nhìu. Vì thế hãy tập trung làm tốt những vấn đề trên thì DF sẽ đi đúng hướng.
....Ý kiến của mình và một số người bạn cùng đánh DF xin chia sẻ bây nhiêu đó.
PS: CÁI MÀ DF HIỆN GIỜ ĐANG THIẾU KHÔNG PHẢI THIẾU EVENT-MÀ LÀ THIẾU SỰ LINH HOẠT NHỚ LẠI NGÀY NÀO võ lâm truyền kì(VLTK) TUNG HOÀNH KHẮP LÀNG GO VIỆT NAM VÀ ĐÂU AI NGỜ SAU NHỮNG BẢN BIG UPDATE MÀ NGƯỜI TA MONG CHỜ VÀ CHO LÀ HOÀNH TRÁNG THÌ CŨNG TỪ ĐÓ VLTK ĐÁNH MẤT ĐI BẢN CHẤT VỐN CÓ CỦA MÌNH. VÀ CŨNG TỪ ĐÓ GAMER QUAY LƯNG LẠI VỚI 1 GAME TỪNG LÀ BIỂU TƯỢNG CỦA GO VN. ĐÚNG LÀ 2 VẤN ĐỀ NÀY HOÀN TOÀN KHÁC NHAU NHƯNG MÌNH MẠN PHÉP LẤY VLTK ĐỂ LÀM VÍ DỤ MONG NHỮNG NGƯỜI LÀM MAP HÃY CÂN NHẮC THẬT KĨ TRƯỚC KHI LÀM 1 UPDATE LỚN CÓ THỂ THAY ĐỔI BẢN CHẤT VỐN CÓ CỦA D&F
DISLIKE

Last edited by Saw.ND on 10/10/2011, 09:49; edited 2 times in total

View user profile
Tầng 71 on 10/10/2011, 09:40
Point : 185
Nhận thích : 11

DCM creep rừng thì được CC gì đọc xong ức chế , map DAF thuần việt lại thuỷ hoả thổ DCM mất hết cái nét hay của map

add thêm creep rừng với new hero + fix bug + đia hình ko lo tư nhiên lôi 3 cái boss hệ xàm xàm này vào , mai mốt người chơi ss vào nhìn rối con mắt ,

creep rừng ok hero mới , địa hình

còn cái boss kia thì dẹp cho lẹ . tạp nhạp

View user profile
Tầng 72 on 10/10/2011, 09:45
Point : 38
Nhận thích : 2

Dislike...

View user profile
Tầng 73 on 10/10/2011, 09:58
Point : 34
Nhận thích : 4

@Saw.ND wrote:- Là một thành viên của diễn đàn thì mình có ý kiến như thế này:
Thứ 1: Bạn Dragon Kai thì mình cũng mới biết là có tham gia làm map với Phutu, và đã có những sáng tạo nhất định, mình rất hoan nghênh.
Thứ 2: Không biết ý tưởng này của ai nhưng mình thấy nó đang làm thêm phức tạp cho DF, đang dần đánh mất đi bản chất dễ chơi mà dễ nắm bắt cho những newbie.
Thứ 3: Những việc cần làm là Fix bug, skill hero và địa hình thì không thấy làm triệt để, version này fix thì version sau lặp lại lỗi?
Thứ 4: Nó gần như copy của TK về hệ ngũ hành? Đánh boss có skill? Map sẽ mất cân bằng vì hệ ngũ hành này.
Thứ 5: Việc thêm boss là có thể được song ko nên chia hệ như thế, Boss thêm chỉ là mini Boss gác cửa cho QV thôi, mún ăn QV phải đánh 2 boss đó. rồi mới đánh QV. 2 boss đó vẫn đặt ở chỗ QV. Còn ko thì ko cần thêm boss cũng được
Thứ 6: Sáng tạo của bạn(hay ai đó) cần nghĩ tới xu hướng và cảm nhận của member, Bản chất của DF giờ đang rất tốt, điểm yếu của DF giờ là địa hình còn đơn giản, bug, error còn nhìu. Vì thế hãy tập trung làm tốt những vấn đề trên thì DF sẽ đi đúng hướng.
PS: CÁI MÀ DF HIỆN GIỜ ĐANG THIẾU KHÔNG PHẢI THIẾU EVENT-MÀ LÀ THIẾU SỰ LINH HOẠT NHỚ LẠI NGÀY NÀO võ lâm truyền kì(VLTK) TUNG HOÀNH KHẮP LÀNG GO VIỆT NAM VÀ ĐÂU AI NGỜ SAU NHỮNG BẢN BIG UPDATE MÀ NGƯỜI TA MONG CHỜ VÀ CHO LÀ HOÀNH TRÁNG THÌ CŨNG TỪ ĐÓ VLTK ĐÁNH MẤT ĐI BẢN CHẤT VỐN CÓ CỦA MÌNH. VÀ CŨNG TỪ ĐÓ GAMER QUAY LƯNG LẠI VỚI 1 GAME TỪNG LÀ BIỂU TƯỢNG CỦA GO VN. ĐÚNG LÀ 2 VẤN ĐỀ NÀY HOÀN TOÀN KHÁC NHAU NHƯNG MÌNH MẠN PHÉP LẤY VLTK ĐỂ LÀM VÍ DỤ MONG NHỮNG NGƯỜI LÀM MAP HÃY CÂN NHẮC THẬT KĨ TRƯỚC KHI LÀM 1 UPDATE LỚN CÓ THỂ THAY ĐỔI BẢN CHẤT VỐN CÓ CỦA D&F
DISLIKE
Phát biểu rất hay. vote bạn ND. Mình ít vào 4 rum nhưng thấy 1 "ý tưởng dại khờ" này có thể làm mất đi DF. vì thế mình vào comment.
Dislike

View user profile
Tầng 74 on 10/10/2011, 10:08

thế là ý tưởng này sẽ ko bao giờ đc thực hiện rồi ~~

View user profile
Tầng 75 on 10/10/2011, 10:10
Point : 16154
Nhận thích : 282
Biệt Danh : Saw.ND

@cacdee123 wrote:thế là ý tưởng này sẽ ko bao giờ đc thực hiện rồi ~~
CÁi này mà ra tao qua đánh dotA với mày luôn straight face hoặc chỉ đánh 1.28b trở về trc straight face

View user profile
Tầng 76 on 10/10/2011, 10:12
Point : 1322
Nhận thích : 248

thím ND hôm nào rảnh dậy em đánh dota nhé money eyes

View user profile
Tầng 77 on 10/10/2011, 10:16
Point : 729
Nhận thích : 103
Biệt Danh : Disney.wings

@Saw.ND wrote:- Là một thành viên của diễn đàn thì mình có ý kiến như thế này:
DISLIKE

Vote vote vote , chuẩn ko cần chỉnh

View user profile
Tầng 78 on 10/10/2011, 10:24
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

đây chỉ là ý tưởng và nếu cố tình làm thì đã không lập topic này lấy ý kiến của các bạn, Kai chỉ muốn map có thêm những đột phá mới và cũng chỉ 1 lý do duy nhất là thu hút thêm người yêu thích D & F . map này từ đầu Lowji làm free cho mọi người chơi và bây giờ vẫn thế, mong các bạn bày tỏ ý kiến 1 cách lịch sự và rõ ràng dễ hiểu.
nhắc lại : hãy bầu chọn cái bạn thích và không thích 1 cách rõ ràng và lịch sự , cũng như ý kiến của riêng các bạn về map 1.28b hiện tại ( fix bug , imba , trụ quá yếu ...)
kể từ bây giờ những ý kiến có nội dung thô tục mình delete thẳng

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 79 on 10/10/2011, 10:28
Point : 1
Nhận thích : 0

Làm thế này khác gì làm mất đy bản sắc đivide mọi khi hay chơi - nếu thế này cả 2 team đy săn boss + creep rừng là đủ tiền sốg mà k cần pk-combat chơi mất đy cái hay của đivide Theo em chỉ nên fix lỗi + thêm item và hero là đc rồi

View user profile
Tầng 80 on 10/10/2011, 10:35

Tầng 81 Today at 13:47

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Tên truy cập