Đăng ký

Point : 39
Nhận thích : 9
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

cần thiết 1 map AI cho các gamer divdide?

câu hỏi rất đơn giản, hay ko?
ở đây là có hay không cần thiết 1 map AI (map có tự động - computer tham gia )trong divide and fight
như các huynh đệ đều biết, Dota allstar là 1 cútom map cực đỉnh và nổi tiếng trên thế giới, tuy map DÀ của chúng ta là tiếng việt, khó nổi tiếng toàn cầu. Nhưng trong quốc nội thì DAF ngày càng dc ưa chuộng (đã có thêm 3 room GG cho chúng ta).
Vấn đề là làm sao để người chơi có thể gần gũi với map DAF? DOTA đã cho ra map AI để gamer có thể tập dần với máy (xin nói trước là AI của DOTA không phải gà đâu, farm lính mình và lính địch rất ngầu).
vậy chúng ta có nên tạo ra 1 map AI của riêng DAF, vừa là công cụ luyện tập cho các lính mới, vừa là công cụ giải trí khi nhà bị cắt net?
nên mọi người hãy tích cực cho ý kiến
mong admin sẽ thống kê giúp và đáp ứng nhu cầu của fan.
thank!

View user profile
Tầng 1 on 24/9/2011, 18:36
Point : -503
Nhận thích : 322

Re: cần thiết 1 map AI cho các gamer divdide?

DẠ, THƯA BẠN LÀ LÀM 1 MAP AI KO HỀ DỄ, BẠN BIK MAP DOTA AI DC P.TRIỂN BAO LÂU KO, GẦN 7 THÁNG MỚI RA DC PHIÊN BẢN ĐẦU TIÊN. VÀ ĐẾN H VẪN CHƯA HOÀN THIỆN CHO LẮM. R` VIỆC LÀM MAP KO PHẢI DO ICE FOG LÀM MÀ DO 1 NHÓM LẺ KHÁC LÀM RIÊNG. BÂY H MAP LÀM CON IM3, FIX BUG CHƯA XONG, MÀ H ĐÒI ĐẾN AI THÌ S MÀ CHỊU NỖI :-J

View user profile anh_Deptrai2706@yahoo.com
Tầng 2 on 24/9/2011, 18:47
Point : 284
Nhận thích : 1844
Biệt Danh : Lov3.Zong

Cứ vào Folder War III , open World Editor lên , Bấm vào khung Trigger , chọn AI , cả chục dòng hiện ra đã thế mỗi dòng đó lại có đến hàng trăm lựa chọn , đâu phải một sớm một chìu là xong

View user profile 876564521
Tầng 3 on 24/9/2011, 19:18
Point : 6680
Nhận thích : 162
Biệt Danh : crab.soup

Thực ra ý tưởng của bạn ấy đâu có " tồi " chẳng qua DF vẫn thiếu nhân lực cũng như chưa có kinh nghiệm . Nên việc ra AI còn đòi hỏi có thời gian happy

View user profile
Tầng 4 on 24/9/2011, 20:07
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

với Dota thì hệ thống skill và Item đều là tiếng anh, điều này gây khó cho người không biết, không hiểu ngôn ngữ mà muốn chơi nên đội ngũ làm nên map Dota mới làm ra map AI để người chơi có thể luyện tập 1 mình , tha hồ mà nghiên cứu... (và vì map Dota được làm bởi 1 đội ngũ chuyên nghiệp, có tham vọng phổ biến toàn cầu nên mới cần máp AI)
còn đây là D & F và không có ý định phổ biến toàn cầu, chỉ làm cho người Việt giải trí và 98% là tiếng Việt, bạn có gì không hiểu diễn đàn forum.phutu.org đã có câu trả lời cho bạn.
Các bạn cần biết cách ép đồ hay nâng cấp thì tiếng Việt quá rõ ràng mình nghĩ vấn đề này không ai thắc mắc vấn đề này.
Các bạn muốn luyện tập farm? cứ mở máy mà chơi 1 mình, tập last hit và dùng skill 1 cách hữu dụng nhất.
Các bạn muốn nhanh chóng từ gà thành pro? chẳng có cách nào hay bằng chơi với người thật với sự lựa chọn hero đa dạng chứ không như AI thường chỉ lấy vài hero đánh đi đánh lại và Item chỉ lên theo 1 cách.
các bạn muốn biết cách chơi , thế mạnh hay khuyết điểm của từng hero, lên Item theo nhiều cách khác nhau , thứ tự combo skill hiệu quả nhất... map AI có chỉ cho bạn được không??? chắc chắn là không được , nhưng diễn đàn forum.phutu.org thì được.
Những điều mình nêu trên có cái nào khiến bạn thấy khó khăn không làm được và bạn phải cần 1 map AI không? bạn hãy nói ra cái bạn làm chưa được hay là cái gì làm khó bạn khiến bạn cần 1 map AI xem nếu thấy hợp lý thì đội ngũ làm map D & F sẽ cân nhắc cho ra đời map AI D & F

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 5 on 24/9/2011, 20:37
Point : 567
Nhận thích : 36
Biệt Danh : Disney.Sun

cũng nên có map Ai ...mặc dù rất khó ể có map Ai ... ... .... nhưng mà cứ từ từ đi ....xem thử map của Lợi phát triển đến đâu đã .... ..... sợ 2012 tận thế ...lụi tàn hàng internet .... .....sao war típ được .....

View user profile
Tầng 6 on 24/9/2011, 21:05
Point : -503
Nhận thích : 322

phải có 1 đội ngũ riêng mới mong ra AI dc. phutu lo map gốc, còn bên kia lo AI, nghe ko khả thi lắm vì WE ở vn còn chưa đoàn kết lắm, và quan trọng là chưa có sự đầu tư cho map maker

View user profile anh_Deptrai2706@yahoo.com
Tầng 7 on 24/9/2011, 21:12
Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo

@súp bờ men wrote:cũng nên có map Ai ...mặc dù rất khó ể có map Ai ... ... .... nhưng mà cứ từ từ đi ....xem thử map của Lợi phát triển đến đâu đã .... ..... sợ 2012 tận thế ...lụi tàn hàng internet .... .....sao war típ được .....
bạn cho biết nên có map AI để làm gì , đọc bài số 5 và suy nghĩ xem mình nói đúng không và cho mình lý do để làm map AI nhé

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 8 on 24/9/2011, 21:16
Point : 1876
Nhận thích : 221

theo mình thì nên có map AI vì newbie mới vào ko biết cách ép đồ đa dạng và vì rất "gà" :T nên khi chơi với người thật thì phần nhiều bị chửi nên theo mình nên lập AI để cho newbie mới vào còn biết cách ép đồ và đánh cho sao thật teamwork

View user profile
Tầng 9 on 25/9/2011, 10:46

Tầng 10 Today at 06:08

Tên truy cập