Đăng ký

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 8 ... 14  Next

Point : 17946
Nhận thích : 7556
Biệt Danh : tập solo
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: Những hero khắc tinh của nhau

@vipvip1111 wrote:
@happy ending wrote:
ngoalong1 wrote:TCTH khắc tinh là tử thần rolling on the floor
có tử thần thành cát ép nhà rất là khó
nhưng 1-1 thì tử thần kém hơn vì nó phá nhà kém thành cát ( thanh cát until thì sập lẹ )

mà tử thần cũng hơi kém cạnh thì phải thinking
Vậy sao gọi là khắc tinh? khắc tinh là phải đè được nó, nó thấy mình là phải chạy rớt dép không dám quay lại lượm hoặc ít ra solo phải thắng ( banh nhà trước )
khắc tinh cua TCTH là khoái lang ^ ^
Bác này với tui cùng ý kiến :0020: mình cầm khoái lang và win bạn mình 2 ván mình đánh thế này :
lên giày 500v còn nhiêu lên mâu , mình cần đi chung TCTH và đừng đánh nó , chủ yếu giết sạch quái không cho tcth đẩy quái lên nhà mình và như thế mình lên lv nhanh, mình chỉ lên mâu thôi và khi lên được 2 cái mâu + 2 mình mới lên giày +2, lúc này có thể tự tin đẩy lui đám quái nhanh chóng và thi đập nhà với tcth ( cái này ko ai dám bì với khoái lang )
LưU Ý QUAN TRỌNG : LUÔN ĐI CHUNG CỬA TCTH
ĐẬP QUÁI TRƯỚC TCTH SAU
NHƯNG: khi lên được 2 cái mâu + 2 thì vẫn đi chung cửa TCTH nhưng khi giết sạch quái xong thì không đánh TCTH mà lên thẳng nhà TCTH đập, lúc này TCTH ở trên 1 mình phá nhà yếu chả làm được gì còn khi mình lên nhà nó quái ra bao nhiêu mình giết bấy nhiêu.
Sau khi lên 2 cái mâu +2 thì mình lên giáp avata dư tiền thì lên mâu tiếp, TCTH dĩ nhiên ko phá nhà bằng mình phải lui về đánh mình nếu chưa có giáp avata mình chừa nửa máu để về, có avata thì cứ liều gền hết máu active avata dzot :0015:

View user profile tay_hoa@yahoo.com
Tầng 41 on 11/3/2011, 10:42

[quote="wizard"]Đứa con của biển sợ con nào thế anh và phù thuỷ nữa :0007: ai chỉ giúp em cho 1 kẹo ^ ^~[/quot
Phù thuỷ sợ phần lớn hero int ( nỗi ác mộng băng hà, thần điêu, pháp sư, lôi thần ( Zous), xạ thủ, la sát cô cô, nữ thần băng giá , nhà tiên tri, thần as )
Đứa con của biển sợ macarong , hiệp sĩ rồng , TCTH 1 số con khác cũng có cơ hội ăn rất nhiều ( kinh kong, võ sĩ giác đấu , phù thuỷ...) :0003:

Tầng 42 on 11/3/2011, 11:04
Point : 141
Nhận thích : 1

@happy ending wrote:
@vipvip1111 wrote:
@happy ending wrote:
ngoalong1 wrote:TCTH khắc tinh là tử thần rolling on the floor
nhưng 1-1 thì tử thần kém hơn vì nó phá nhà kém thành cát ( thanh cát until thì sập lẹ )

mà tử thần cũng hơi kém cạnh thì phải thinking
Vậy sao gọi là khắc tinh? khắc tinh là phải đè được nó, nó thấy mình là phải chạy rớt dép không dám quay lại lượm hoặc ít ra solo phải thắng ( banh nhà trước )
Bác này với tui cùng ý kiến :0020: mình cầm khoái lang và win bạn mình 2 ván mình đánh thế này :
lên giày 500v còn nhiêu lên mâu , mình cần đi chung TCTH và đừng đánh nó , chủ yếu giết sạch quái không cho tcth đẩy quái lên nhà mình và như thế mình lên lv nhanh, mình chỉ lên mâu thôi và khi lên được 2 cái mâu + 2 mình mới lên giày +2, lúc này có thể tự tin đẩy lui đám quái nhanh chóng và thi đập nhà với tcth ( cái này ko ai dám bì với khoái lang )
ĐẬP QUÁI TRƯỚC TCTH SAU
NHƯNG: khi lên được 2 cái mâu + 2 thì vẫn đi chung cửa TCTH nhưng khi giết sạch quái xong thì không đánh TCTH mà lên thẳng nhà TCTH đập, lúc này TCTH ở trên 1 mình phá nhà yếu chả làm được gì còn khi mình lên nhà nó quái ra bao nhiêu mình giết bấy nhiêu.
Sau khi lên 2 cái mâu +2 thì mình lên giáp avata dư tiền thì lên mâu tiếp, TCTH dĩ nhiên ko phá nhà bằng mình phải lui về đánh mình nếu chưa có giáp avata mình chừa nửa máu để về, có avata thì cứ liều gền hết máu active avata dzot :0015:
nói như này , vậy khi solo với người khác thì bác hack map hay sao biết nó mò ra chỗ nào mà đập quái ... nhỡ bác ra sau nó thì sao ? :0007: thế mà cũng nói :0007:

View user profile
Tầng 43 on 11/3/2011, 12:27

@nok1994 wrote:
@happy ending wrote:
@vipvip1111 wrote:
@happy ending wrote:
ngoalong1 wrote:TCTH khắc tinh là tử thần

mà tử thần cũng hơi kém cạnh thì phải
Bác này với tui cùng ý kiến mình cầm khoái lang và win bạn mình 2 ván mình đánh thế này :
ĐẬP QUÁI TRƯỚC TCTH SAU
Sau khi lên 2 cái mâu +2 thì mình lên giáp avata dư tiền thì lên mâu tiếp, TCTH dĩ nhiên ko phá nhà bằng mình phải lui về đánh mình nếu chưa có giáp avata mình chừa nửa máu để về, có avata thì cứ liều gền hết máu active avata dzot
nói như này , vậy khi solo với người khác thì bác hack map hay sao biết nó mò ra chỗ nào mà đập quái ... nhỡ bác ra sau nó thì sao ? thế mà cũng nói
TCTH farm chỗ nào mình cũng farm chỗ đó , mà bác chưa gặp TCTH bao giờ à , lúc nào mà nó chả đẩy quái lên tận nhà mình cần phải lò mò đi kiếm nó à????

Last edited by happy ending on 17/3/2011, 18:04; edited 1 time in total

Tầng 44 on 11/3/2011, 15:53
Point : 141
Nhận thích : 1

:0007: đẩy lên xong thì chột mạ cái trụ rolling on the floor

View user profile
Tầng 45 on 12/3/2011, 13:06
Point : 180
Nhận thích : 4

Gà nhưng xin đề cử con Hằng Nga thử trị con Ma Cà Rồng tí (trình gà nói sai gì các bác thông cảm :0001: ) để thắng dc cần 1 ít trình Micro 1 tí . Khi đánh thì nó xài chiêu phân thân và phải DK 1 lúc 2 con ( bóng + mình ) ép ra 2 bên :0005: bắn chậm + skill 2 chậm 1 lần nữa thì speed trong 4S này của con MCR bèo bọt có gắn nó lại gần con này thì chạy con còn lại dí bắn cứ thế mà làm (nhớ chơi chiu 2 trước khi bị điểm huyệt range khá xa ) có thể trang bị dao găm hổ trợ chạy trốn nhưng có lẽ ko cần thiết nếu lúc đầu fam hơn con đó :0008: Speed chạy con Hằng nga thuộc dạng top lại thêm bắn chậm thì dù unti thì MCR cũng ko dí kịp đâu (theo tui bít thì bóng bắn chậm dc )

View user profile
Tầng 46 on 12/3/2011, 13:58
Point : 31820
Nhận thích : 1269
Biệt Danh : dark0804

until của macarong bật lên đâu có bị làm chậm I don\\\\'t know
+ phân biệt đc 2 con thật giả cũng k quá khó, bạn tách làm 2 nhưng chỉ đuổi con thật thì bạn cũng chẳng làm gì đc happy

vừa làm 2 trận hằng nga, vamp sướng phết rolling on the floor

View user profile ngoa_long199x@yahoo.com
Tầng 47 on 12/3/2011, 14:30
Point : 13662
Nhận thích : 513

Nếu mình phân thân để chạy thì hơi khờ, chỉ tốn Mana, mình chạy thì nó biết con thật rồi, nhưng mà phân thân ,dùng con giả chạy, con chính fam là nó cứ chạy theo con giả :0005:

View user profile
Tầng 48 on 12/3/2011, 15:52
Point : 781
Nhận thích : 18

mình thì nghĩ là cho dù cầm đc hero ngon mà người sử dụng ko tốt thì cũng như ko...!hẻo chỉ 1 phần nào thôi,ng` chơi pro hay ko mới là điều tất yếu!

View user profile
Tầng 49 on 12/3/2011, 16:13

mrdragon113vn wrote:Nếu mình phân thân để chạy thì hơi khờ, chỉ tốn Mana, mình chạy thì nó biết con thật rồi, nhưng mà phân thân ,dùng con giả chạy, con chính fam là nó cứ chạy theo con giả :0005:
Chắc tưởng ai cũng gà như mình, cứ phân thân là không biết con nào thật con nào giả :0004: " dùng con giả chạy con 9 thì farm " ơi khiếp vía :0008: theo tớ biết thì dù hằng nga lên thêm cái giáp phân thân ( tổng cộng 4 cái bóng) thì có khoảng 5 cách để biết con 9, vào diễn đàn xem lại bài viết cũ học hỏi thêm đi bờ rồ ạ :D07:

Tầng 50 on 12/3/2011, 20:00
Point : 17543
Nhận thích : 2758
Biệt Danh : 风是最

phát hiện con thiệt mà giết nổi hay không cả 1 vấn đề đây , chỉ cần nó lên bùa thái cực thôi , mà 4 con cumpo thì chạy sao nhỉ confused

View user profile foreverlove_nodie@yahoo.com
Tầng 51 on 12/3/2011, 20:25
Point : 31820
Nhận thích : 1269
Biệt Danh : dark0804

sáng làm trận hằng nga, lên giáp chi cho mệt, cứ lên vô thần là đã xong trận, bởi skill 2 delay lẹ, đuổi tốt,range xa + bem nhau, mấy con ít máu chạy về, bắn skill phát đã chết rồi rolling on the floor ăn gần hết hàng cả team, lên vô thần, máu hơi ít nhưng bắn bọn kia 1 tí là chết ( kể cả phân thần cũng bắn đau hơn bọn nó ), vì vô đối quá nên bên kia out sạch

View user profile ngoa_long199x@yahoo.com
Tầng 52 on 12/3/2011, 20:41

Admin wrote:phát hiện con thiệt mà giết nổi hay không cả 1 vấn đề đây , chỉ cần nó lên bùa thái cực thôi , mà 4 con cumpo thì chạy sao nhỉ confused
giết được hay không tùy hero và tùy trình pk nữa, bản này Hằng Nga mạnh lên nhiều chứ 1.18 vê trước cũng tạm được thôi không mạnh lắm, mà chỉ có bóng của until có dame, bóng của giáp phân thân ko có dame, mà phân biệt con 9 đập được nó mà mình vẫn thua thì chịu chứ không phân biệt được con 9 thì làm sao mà thắng.
Còn bạn mrdragon113vn nói khi bị đánh ( có nguy cơ chết nên phải chạy ) cầm cái bóng chạy đi để con 9 ở lại farm bạn nghĩ sao???

Tầng 53 on 12/3/2011, 20:44

Để ý thấy thì Phân thân của con Hằng Nga vẫn đánh chậm như thường nhưng xài cái giáp phân thân thì nó ko đánh chậm hay sao ấy :0007: (Nhưng vẫn tính dam hình như 50% hay sao ấy 2 cái bóng đánh cũng mạnh lắm ) vậy chỉ cần HN lên Crit có thêm cái áo nữa thì :0002: 4 bóng đánh cũng thương đương dam x 2.5 hay x3 so với bình thường :0008: có hút cũng chưa chắc kịp :0005: ( với điều kiện nó có cho mình lên dc đồ hay ko thôi :0010: ) và phá nhà vô đối còn hơn cả con sói nữa :0001:

Last edited by AnMayQuocTe on 12/3/2011, 20:54; edited 1 time in total

View user profile
Tầng 54 on 12/3/2011, 20:50
Point : 17543
Nhận thích : 2758
Biệt Danh : 风是最

Mà nghĩ đã phân thuật rồi còn chạy hơi phí phạm trừ khi gần die mới chạy chứ >big grin<

View user profile foreverlove_nodie@yahoo.com
Tầng 55 on 12/3/2011, 20:54

Admin wrote:Mà nghĩ đã phân thuật rồi còn chạy hơi phí phạm trừ khi gần die mới chạy chứ >big grin<

cái này khi đánh ma cà rồng thôi :0005: để ý thì dù nó x50% chạy nhưng khi dính băng vẫn đi chậm lại tí xíu ^^! thì lấy 1 con chạy dụ nó ( HN có % chạy nên chắc chắn nó sẽ ko dí kịp + thêm chiu 2 chậm nữa 4S :0008: ) lúc đó thì 1 con bắn 1 con chạy nó sẽ chả hút dc tí máu nào mà máu nó thì cứ rút :0008:

View user profile
Tầng 56 on 12/3/2011, 20:56
Point : 135
Nhận thích : 5
Biệt Danh : nmphuong91

@happy ending wrote:
mrdragon113vn wrote:Nếu mình phân thân để chạy thì hơi khờ, chỉ tốn Mana, mình chạy thì nó biết con thật rồi, nhưng mà phân thân ,dùng con giả chạy, con chính fam là nó cứ chạy theo con giả :0005:
Chắc tưởng ai cũng gà như mình, cứ phân thân là không biết con nào thật con nào giả :0004: " dùng con giả chạy con 9 thì farm " ơi khiếp vía :0008: theo tớ biết thì dù hằng nga lên thêm cái giáp phân thân ( tổng cộng 4 cái bóng) thì có khoảng 5 cách để biết con 9, vào diễn đàn xem lại bài viết cũ học hỏi thêm đi bờ rồ ạ :D07:
Cái này thì mình đồng ý với mrdragon. Hằng Nga nếu đánh thì phát hiện thật giả khá dễ nhưng nếu cho con giả chạy còn con chính ở lại farm thì theo phản xạ tự nhiên của hầu hết mọi người là đuổi theo (vì ulti có 20s, nếu ở lại nhìn dmg thì con kia chạy mất nên hầu hết sẽ lao vào vồ con bỏ chạy còn kệ con farm vì nghĩ "nó chắc là giả, mà thật thì tí mình quay lại"). Với tốc độ của Hằng Nga thì nếu mình thấy bạn có thói quen nhìn dmg trước khi đuổi thì mình cho con thật chạy, bạn nhìn dmg xong thì cũng quá muộn để đuổi rồi (giả sử là đang ở giữa map).

View user profile
Tầng 57 on 12/3/2011, 21:18

Các bác đừng lầm cái Phân thân của Con hằng Nga cùi bắp như trong D-day nhé điểm quan trọng nhất là ở đây đấy :0001: chấp các bác phân biệt dc thật giả (tớ đánh thường kệ vụ này nó bít mình thật cũng chả sao quan trọng là cái dam của bóng kia ) cái bóng cũng tương đương mình 2 đứa cùng bắn thì :0008: bạn sẽ chết trước khi bạn xã xong con thật :0008: mà nếu 2 đứa tầm tầm nhau thì tui chắc chăn rằng bạn có chém dc con thật roài thì máu bạn cũng chả còn là bao khi đó bóng mìnhcon2n đầy máu , Dễ thoát sao :0010: mà hình như bóng này bắn vẫn chậm như thường :0001: nếu bay vào 1 con nhử 1 con chạy thêm cái làm chậm 4S thì mấy tướng Melee đa số húp cháo thôi :0003: nếu 1 nó lại gần thì con đó nhít ra nhử rồi con kia bắn ( với ai trình Micro Tầm tầm starcraft thì ko phải chuyện quá khó :0008: )

View user profile
Tầng 58 on 12/3/2011, 21:27

@nmphuong91 wrote:
@happy ending wrote:
Cái này thì mình đồng ý với mrdragon. Hằng Nga nếu đánh thì phát hiện thật giả khá dễ nhưng nếu cho con giả chạy còn con chính ở lại farm thì theo phản xạ tự nhiên của hầu hết mọi người là đuổi theo (vì ulti có 20s, nếu ở lại nhìn dmg thì con kia chạy mất nên hầu hết sẽ lao vào vồ con bỏ chạy còn kệ con farm vì nghĩ "nó chắc là giả, mà thật thì tí mình quay lại"). Với tốc độ của Hằng Nga thì nếu mình thấy bạn có thói quen nhìn dmg trước khi đuổi thì mình cho con thật chạy, bạn nhìn dmg xong thì cũng quá muộn để đuổi rồi (giả sử là đang ở giữa map).
những gì bạn nói mình hoàn toàn đồng ý, mình xin lặp lại câu nói của mrdragon113 để phân tích bạn thấy rõ hơn.
"Nếu mình phân thân để chạy thì hơi khờ, chỉ tốn Mana, mình chạy thì nó biết con thật rồi, nhưng mà phân thân ,dùng con giả chạy, con chính fam là nó cứ chạy theo con giả"
" Nếu mình phân thân để chạy thì hơi khờ, chỉ tốn Mana, mình chạy thì nó biết con thật rồi" câu này nghĩa là khi phân thân mình cứ đứng lại đập mình hoàn toàn đồng ý.
"nhưng mà phân thân ,dùng con giả chạy, con chính fam là nó cứ chạy theo con giả" câu này khó hiểu mình phân tích nhé:
mình chỉ chạy khi có thể bị giết ( chứ mình giết được nó thì việc gì phải chạy ) vậy sao không dắt cả 2 con chạy mà chỉ dắt cái bóng, nó đuổi cái bóng không được thì quay lại đập con 9 => con 9 chết chắc.
còn nữa " con 9 farm nó cứ chạy theo con giả" , vậy mà còn tâm trạng để farm?, nếu muốn farm sao không để cả 2 con farm vì đê3 con 9 lại trước sau gì cũng chết, mà thằng nào pro thế nó cứ đuổi theo con bỏ chạy hoài còn con đứng im không chạy thì mặc kệ

Tầng 59 on 12/3/2011, 21:42

@AnMayQuocTe wrote:
Admin wrote:Mà nghĩ đã phân thuật rồi còn chạy hơi phí phạm trừ khi gần die mới chạy chứ >big grin<

cái này khi đánh ma cà rồng thôi :0005: để ý thì dù nó x50% chạy nhưng khi dính băng vẫn đi chậm lại tí xíu ^^! thì lấy 1 con chạy dụ nó ( HN có % chạy nên chắc chắn nó sẽ ko dí kịp + thêm chiu 2 chậm nữa 4S :0008: ) lúc đó thì 1 con bắn 1 con chạy nó sẽ chả hút dc tí máu nào mà máu nó thì cứ rút :0008:
xin thưa là cái bóng không có tác dụng đánh chậm nên ko có chuyện bật until ra cầm 2 con 1 con đánh 1 con chạy => con nào đánh dính băng mình cứ đập con đó

Tầng 60 on 12/3/2011, 21:55

Tầng 61 Today at 02:51

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4 ... 8 ... 14  Next

Tên truy cập