Đăng ký

Go to page : Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 11 ... 16  Next

Point : 1734
Nhận thích : 274
Biệt Danh : P4F.BlueDragon
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Re: (Bàn luận) Anti D&F - Cái nhìn trái chiều về D&F !!!

Rắm bò wrote:Trước h thấy LHTH có vẻ rất ko hài lòng về tên hero nhỉ, từ vụ rename hero đến bây h là tên gốc của hero cũng đưa ra ý kiến, như tui đã nói, ông muốn dùng TV để đặt tên nhưng TV ta vốn từ không đủ phong phú để đặt tên lại cho tất cả những thứ HV đang có trong map, trong ngôn ngữ sinh hoạt hằng ngày của ta có đến 70% là ngôn ngữ HV, bởi nếu ko dùng từ HV thì sẽ ko diễn tả được thứ ta cần nói hoặc diễn tả ko rõ, ko đúng vấn đề bởi TV ko có từ tương ứng. Ghét Khựa là điều đương nhiên nhưng từ HV đã ăn sâu vào đời sống nên chắc chắn sẽ không thay đổi đc. Thử một vài ví dụ nhé:
Thủy quái: Quái vật biển
Lực sĩ: Người khỏe mạnh
Khô lâu sống: Bộ xương khô sống
Mãng xà vương: Vua rắn
Cung thủ: Người bắn cung
Vô diện nhân: Người không có mặt
Phong vân: Gió mây
La sát cô cô: Bà la sát pig
Pháp sư: Người biết dùng phép
...
Nghe nó rất khoai rất chuối phải không? Đó là chưa kể tới các skill hầu hết đều là từ HV bởi vì TV ta ko có vốn từ để thể thay thế những từ đó nên bắt buộc phải dùng và map từ thời Lowji đặc biệt rất thích từ HV và dùng nhiều nhân vật trong tiểu thuyết kiếm hiệp nên đã thành thói quen cho mọi người và nó cũng chả ảnh hưởng tới việc phát triển của map.Hi vọng LHTH hiểu được ý tôi
Anh Rắm Pò nói Hêy Thật

View user profile
Tầng 101 on 22/6/2012, 10:32
Point : 35724
Nhận thích : 1450
Biệt Danh : AVA.MariaVorel

@knjght_demon wrote:
@Asassinkt.Yahoo wrote:ta ghet nhat là cái kiểu lạm dụng chức quyền đấy, tên hero co sao để vậy, cứ đổi tên giờ satan đâu có nữa mà đổi thành nguyen vy gì đó, chắc tên người yêu nó........ con buzz giờ cũng đâu còn tên thật............. nói chung là quá lạm dụng..... ỷ thế tạo map muốn làm gì thì làm @0
Bạn rất giống tôi, họ không ỷ quyền, họ dùng point để rename tên hero, nhưng họ đâu biết rằng cả MoD và họ đang làm mất bản sắc DaF
DotA nó còn hơn thế chứ đừng tưởng bạn ah pig Đừng vơ đũa cả nắm -> Kẻo bị mọi ng` chọi gạch bài cm thì khổ đấy

View user profile Eva_Maria_Vorel@yahoo.com
Tầng 102 on 22/6/2012, 10:33
Point : 844
Nhận thích : 20

mệt quá..... có cái tên thôi mà cũng đem nhau ra chém. :T cứ để tên vây là được rồi. cho giống phim chưởng tí. chỉ là việt hóa tối ưu những cái gì việt hóa được. ok mọi người. ngừng chém tên được rồi đó

View user profile
Tầng 103 on 22/6/2012, 10:34

nói nhiều cái xấu vler nhỉ 11 trang chỉ nói về cái tên TOPIC xàm vler rolling on the floor

Last edited by P4F.BlueDragon on 22/6/2012, 10:35; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

View user profile
Tầng 104 on 22/6/2012, 10:34

@P4F.BlueDragon wrote:nói nhiều cái xấu vler chỉ 11 trang chỉ nói về cái tên TOPIC xàm vler rolling on the floor
này này. đừng có lấy cái ý kiến đó của tui. tui nói đầu tiên mà laughing

View user profile
Tầng 105 on 22/6/2012, 10:35

Tui bay là anti à rolling on the floor vào đây còn cái xấu gì lôi hết ra tao war ca ngày cũng được giống topic lần trước kéo dài đến hết cả đêm đó

View user profile
Tầng 106 on 22/6/2012, 10:37
Point : 1692
Nhận thích : 918
Biệt Danh : dangkhoa2502

mình chỉ ghét nhất là
cách đổi tên các hero => rename
đổi tên làm mất đi bản sắc của daf
và ít người nào biết đến tên rename => nguyễn vương vy ( qst , hình như là vậy )
=> hỏi ra đâu có ai biết nguyễn vương vy là ai
mình thấy nên xóa hết rename
và tổ chức giải -sh
giải thưởng thì 1 tháng rename hero đó
và chức vô địch với dc rename
vậy rename mới có ý nghĩa hơn

View user profile
Tầng 107 on 22/6/2012, 10:37

Thế Làm Máp miễn phí à cậu trả tiền forum nha straight face

View user profile
Tầng 108 on 22/6/2012, 10:39
Point : 17366
Nhận thích : 1155
Biệt Danh : ....Ares....

tên chỉ là 1 chiện thôi, còn nhiều nữa
mod thì sao
k tốt
nói thế thôi
ai k hài lòng, k muốn nghe đừng vào
ai hiểu thì thaks
k thì thôi big grin

View user profile
Tầng 109 on 22/6/2012, 10:39
Point : 1692
Nhận thích : 918
Biệt Danh : dangkhoa2502

@P4F.BlueDragon wrote:Thế Làm Máp miễn phí à cậu trả tiền forum nha straight face
thế vụ mua points làm giề .zx.zz

View user profile
Tầng 110 on 22/6/2012, 10:39
Point : 104
Nhận thích : 545
Biệt Danh : Myth.Ramb0

Rắm bò wrote:Trước h thấy LHTH có vẻ rất ko hài lòng về tên hero nhỉ, từ vụ rename hero đến bây h là tên gốc của hero cũng đưa ra ý kiến, như tui đã nói, ông muốn dùng TV để đặt tên nhưng TV ta vốn từ không đủ phong phú để đặt tên lại cho tất cả những thứ HV đang có trong map, trong ngôn ngữ sinh hoạt hằng ngày của ta có đến 70% là ngôn ngữ HV, bởi nếu ko dùng từ HV thì sẽ ko diễn tả được thứ ta cần nói hoặc diễn tả ko rõ, ko đúng vấn đề bởi TV ko có từ tương ứng. Ghét Khựa là điều đương nhiên nhưng từ HV đã ăn sâu vào đời sống nên chắc chắn sẽ không thay đổi đc. Thử một vài ví dụ nhé:
Thủy quái: Quái vật biển
Lực sĩ: Người khỏe mạnh
Khô lâu sống: Bộ xương khô sống
Mãng xà vương: Vua rắn
Cung thủ: Người bắn cung
Vô diện nhân: Người không có mặt
Phong vân: Gió mây
La sát cô cô: Bà la sát pig
Pháp sư: Người biết dùng phép
...
Nghe nó rất khoai rất chuối phải không? Đó là chưa kể tới các skill hầu hết đều là từ HV bởi vì TV ta ko có vốn từ để thể thay thế những từ đó nên bắt buộc phải dùng và map từ thời Lowji đặc biệt rất thích từ HV và dùng nhiều nhân vật trong tiểu thuyết kiếm hiệp nên đã thành thói quen cho mọi người và nó cũng chả ảnh hưởng tới việc phát triển của map.Hi vọng LHTH hiểu được ý tôi

View user profile ramb0_x5@yahoo.com
Tầng 111 on 22/6/2012, 10:39
Point : 3251
Nhận thích : 94
Biệt Danh : SOS.lYoonAl

đổi tên thành tiếng Việt luôn thì khó lăm, vì tiếng Việt ko đủ từ ngữ để diễn tả một hero chĩ vài hero thôi, nên mượn từ HV để đặt cho hero cũng đúng mừa

View user profile
Tầng 112 on 22/6/2012, 10:40

rolling on the floor thích thack à thế tao thacks vậy rolling on the floor

View user profile
Tầng 113 on 22/6/2012, 10:40
Point : 2107
Nhận thích : 38
Biệt Danh : MyLove_(Hien.)

@[FUNNY] wrote:
@knjght_demon wrote:Cá nhân tôi ghét nhất là việc rename hero theo tên người chơi. Ví dụ như khoái lang thì đổi thành clan G.Star, tiểu quỷ, quỷ sa tăng.... Nếu các bạn muốn DaF phát triển rộng lớn và phổ biến thì hãy để nó giữ nguyên bản sắc của mỗi hero . Đừng vì khả năng cầm hero đó pro mà rename luôn tên hero . Vì điều đó rất là cá nhân!
dụ:
Bây giờ có các bạn mới chơi DaF và vào game thấy tên nhân vật của mình lại là 1 cái tên lạ hoắc và chả có ý nghĩa cũng như liên quan đến hero đang cầm thì tôi tin chắc rằng suy nghĩ của họ 100% sẽ là: Cái map k chuyên nghiệp, tên hero đặt vớ vẩn => mất giá trị của Divide and Fight!
[/size]
Bạn đừng để ý tới là được, mình cũng ghét điều này nhưng... nó là nguồn thu của D&F đó bạn ạ...... dù sao thì để có cái tên đó thì họ cũng trả cái giá khá đắt đỏ chứ đâu free gì @0
Biết là có cái giá, nhưng k thể vì cá nhân mà đem hẳn hero ra kinh doanh . Kinh doanh thì kinh doanh trên phutu thôi

View user profile
Tầng 114 on 22/6/2012, 10:41
Point : 2107
Nhận thích : 38
Biệt Danh : MyLove_(Hien.)

AVA Bạch Điểu wrote:
@knjght_demon wrote:
@Asassinkt.Yahoo wrote:ta ghet nhat là cái kiểu lạm dụng chức quyền đấy, tên hero co sao để vậy, cứ đổi tên giờ satan đâu có nữa mà đổi thành nguyen vy gì đó, chắc tên người yêu nó........ con buzz giờ cũng đâu còn tên thật............. nói chung là quá lạm dụng..... ỷ thế tạo map muốn làm gì thì làm @0
Bạn rất giống tôi, họ không ỷ quyền, họ dùng point để rename tên hero, nhưng họ đâu biết rằng cả MoD và họ đang làm mất bản sắc DaF
DotA nó còn hơn thế chứ đừng tưởng bạn ah pig Đừng vơ đũa cả nắm -> Kẻo bị mọi ng` chọi gạch bài cm thì khổ đấy
Cây ngay k sợ chết đứng bạn ạ

View user profile
Tầng 115 on 22/6/2012, 10:43

thế vụ mua point để làm cái gì nhỉ rolling on the floor mở shop phutu rồi mà vẫn cần money à

View user profile
Tầng 116 on 22/6/2012, 10:43
Point : 80
Nhận thích : 6

@knjght_demon wrote:
@[FUNNY] wrote:
@knjght_demon wrote:Cá nhân tôi ghét nhất là việc rename hero theo tên người chơi. Ví dụ như khoái lang thì đổi thành clan G.Star, tiểu quỷ, quỷ sa tăng.... Nếu các bạn muốn DaF phát triển rộng lớn và phổ biến thì hãy để nó giữ nguyên bản sắc của mỗi hero . Đừng vì khả năng cầm hero đó pro mà rename luôn tên hero . Vì điều đó rất là cá nhân!
dụ:
Bây giờ có các bạn mới chơi DaF và vào game thấy tên nhân vật của mình lại là 1 cái tên lạ hoắc và chả có ý nghĩa cũng như liên quan đến hero đang cầm thì tôi tin chắc rằng suy nghĩ của họ 100% sẽ là: Cái map k chuyên nghiệp, tên hero đặt vớ vẩn => mất giá trị của Divide and Fight!
[/size]
Bạn đừng để ý tới là được, mình cũng ghét điều này nhưng... nó là nguồn thu của D&F đó bạn ạ...... dù sao thì để có cái tên đó thì họ cũng trả cái giá khá đắt đỏ chứ đâu free gì @0
Biết là có cái giá, nhưng k thể vì cá nhân mà đem hẳn hero ra kinh doanh . Kinh doanh thì kinh doanh trên phutu thôi
Mày ghen à đêk có tiền mua tên hero bây giờ ngồi đó đếk cho người khác đúng là ích kỉ tao hỏi nha lấy tên hero kinh doanh thi làm sao mày ?? làm map mỗi tháng ra 1 ver mà được gì không ??

View user profile
Tầng 117 on 22/6/2012, 10:44
Point : 104
Nhận thích : 545
Biệt Danh : Myth.Ramb0

dangkhoa2502 wrote:mình chỉ ghét nhất là
cách đổi tên các hero => rename
đổi tên làm mất đi bản sắc của daf
và ít người nào biết đến tên rename => nguyễn vương vy ( qst , hình như là vậy )
=> hỏi ra đâu có ai biết nguyễn vương vy là ai
mình thấy nên xóa hết rename
và tổ chức giải -sh
giải thưởng thì 1 tháng rename hero đó
và chức vô địch với dc rename
vậy rename mới có ý nghĩa hơn
@knjght_demon wrote:
Mục đích chính cho việc trả tiền để đổi lấy những lợi ích trong map là tích góp tiền tổ chức các giải đấu
http://www.phutu.org/t15210-topic
Bạn thử ghé qua đó mà xem, topic để hàng tháng nay nhưng chỉ có đúng 5 bên tài trợ, nếu team iDol ko trích ra 1 số tiền lớn từ chức vô địch vừa rồi thì giải này giải thưởng sẽ rất bèo, bạn thấy đó bởi vì hầu hết đều có tâm lí sẽ ko chịu thiệt j` khi điều đó ko mạng lại lợi ích cho mình, ko lẽ những giải sau cứ cái vòng luẩn quẩn là phải nhà vô địch trích tiền ra tài trợ cho giải sau nữa sao?

Last edited by Rắm bò on 22/6/2012, 10:46; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

View user profile ramb0_x5@yahoo.com
Tầng 118 on 22/6/2012, 10:45
Point : 750
Nhận thích : 602
Biệt Danh : Air._.Blade

không đề cao gì tiếng Trung nhưng mà việc từ Hán Việt tồn tại trong tiếng Việt là điều đương nhiên rồi trunghieu ạ
còn nếu là về vấn đề về phát triển map, lỗi map thì mình không ý kiến, còn bức xúc chỉ vì 1 cái tên thôi ư
Tên hero, item .... mọi thứ tên trong DF đều bị gắn mác thiếu chuyên nghiệp như bạn nghĩ là do tiếng nước ngoài nó đi đầu trong game từ lâu rồi, vậy thôi O^

View user profile
Tầng 119 on 22/6/2012, 10:45
Point : 35724
Nhận thích : 1450
Biệt Danh : AVA.MariaVorel

Mình nghĩ rằng tại sao phải lập topic này để mọi ng` chọi nhau chứ? Càng vào sâu thì càng bức xúc với nhau -> Người này thích cái kia người kia cái nọ? Vậy thì biết ai thích cái nào cho dc?

Nếu chỉ là cái tên thì có nhất thiết phải chọi đá nhau làm gì? Cho dù bàn luận thế nào thì nhà về nhà nấy thôi... Từ cái hồi mà Lowji tạo ra map DAF này rất ổn định nhưng cho đến khi topic này xuất hiện với cái tên khó chịu: Anti DAF??? oh go on

Tại sao hơn 10.000 gamer chơi DAF họ vẫn chơi thôi? Vì vui vẻ, giải trí mà họ chơi thôi, họ vẫn chấp nhận DAF như thế này. Mọi người vẫn nhớ cái thời kì ra map 2.02 rồi chứ? Hồi đó ai cũng lên tiếng mở map to vào, cho creep rừng vô, thế sau đó mọi ng` quay lại phê phán đủ kiểu như: Map vậy chưa dc, nhàm, xàm, blah blah...

Đấy, sau 1 thời gian các gamer đã thích hợp với DAF 2.02 và họ chơi còn nhiều hơn trước. Hồi đó ai cũng bảo là chơi 2.01c đi cho lành thế mà bây giờ là 2.06c hết rồi còn gì? Mọi ng` còn nhớ Tuna nói gì ko?
Anh không chịu được môi trường ở đây, anh sẽ bị sa thải

Nói chung chỉ là cái tên thôi mà lập topic ra thì mình nghĩ có nên hay không? Có khi chả có ích làm mọi ng` bức xúc với nhau, rồi lập băng chống hội này hội kia thì... có mà loạn. straight face
p/s: Mình chỉ nói lên điều mình muốn nói cho mọi ng` và cũng như mọi ng` ở đây, đừng vì cái tên mà 4rum này mà mọi ng` phải choảng nhau cả. straight face

View user profile Eva_Maria_Vorel@yahoo.com
Tầng 120 on 22/6/2012, 10:45

Tầng 121 Today at 06:53

Go to page : Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 11 ... 16  Next

Tên truy cập