Đăng ký

Go to page : 1, 2  Next

Point : 496
Nhận thích : 93
Tường Bài viết Kết bạn Chặn

Diablo III - Tử thủ pháo đài Bastion's Keep

Tiếp nối chuỗi map ăn theo siêu phẩm Diablo III sắp ra mắt, Bastion's Keep đưa bạn đến với cuộc chiến cuối cùng của loài người, High Heavens trước binh đoàn địa ngục Burning Hell.

Sống động và hấp dẫn là hai từ có thể nói về Diablo III - Bastion's Keep. Những ai đã từng say mê Diablo II và đang háo hức mong chờ Diablo III có thể tìm thấy ở map này tính giải trí và bối cảnh quen thuộc rất cao. Tác giả map đã đầu tư rất kỹ khi đưa vào hệ thống giao diện và phông chữ Diablo III, xây dựng địa hình bắt mắt, trau chuốt cho từng lớp nhân vật cũng như thế lực tà đạo.

Bạn sẽ nhập vai một trong những người hùng của tộc Human, liên minh với Thiên Thần để chặn bước quân đoàn Buring Hell tại pháo đài Bastion's Keep. Có cả thảy 5 lớp nhân vật cho bạn lựa chọn: Barbarian, Monk, Demon Hunter, Wizard, Witch Doctor. Mỗi nhân vật có điểm mạnh cũng như điểm yếu riêng và bạn cần biết cách tạo nên một đội hình phù hợp để có thể chiến thắng.

Pháo đài Bastion's Keep

Bắt đầu trận chiến tại Bastion's Keep. Bạn sẽ sát cánh cùng Tổng Lãnh Thiên Sứ Tyrael cố thủ trước các cánh quân đông đảo của Burning Hell đang dồn dập tấn công từ Dark Abyss. Như đã nói ở trên, bạn cần biết cách khai thác hệ thống kỹ năng của từng nhân vật cũng như phối hợp nhuần nhuyễn với bạn chơi để qua ải. Chẳng hạn như Wizard và Witch Doctor có những phép thuật quần công mạnh mẽ nhưng lại rất yếu khi bị áp sát trong khi đó Monk và Barbarian lại tỏ ra lỳ lợm trong các cuộc đơn đấu hay xung phong đỡ đòn cho đồng đội.

Chiến đấu ngoan cường cùng đồng đội
Hệ thống skill trong map được sao chép từ Diablo III để mang lại cảm giác quen thuộc và chân thực nhất đối với các tín đồ trung thành. Mô hình nhân vật, hiệu ứng đều được đầu tư kỹ lưỡng, đem đến cho bạn những khoảnh khắc chiến đấu hoành tráng và hấp dẫn. Đặc biệt, hệ thống rune trong game có thể gia tăng kinh ngạc sức mạnh của các kỹ năng mà bạn sở hữu, điều này khiến cho gameplay của map có chiều sâu hơn.

Hiện tại có vẻ như Demon Hunter đang tỏa sáng với bộ skill có lượng sát thương rất cao. Khi gắn thêm rune phù hợp, bẫy của cô có thêm hiệu ứng gây choáng và phi tiêu cũng như phi tiễn có thể nhanh chóng "dọn dẹp" hết kẻ địch cản đường. Hơn nữa, nếu muốn tiếp nhận thêm thử thách bạn hoàn toàn có thể nâng mức độ khó lên cao hơn.

Sức mạnh của Demon Hunter, Hit and Run
Vật phẩm trong game được chia ra làm nhiều loại như nón, vũ khí, áo giáp, trang sức. Ngoài ra mỗi nhân vật đều có những vật phẩm dành riêng cho mình, từ bình thường cho đến cao cấp. Cuối mỗi màn chơi đều có sẵn một shop để phục vụ nhu cầu mua sắm của bạn. Lượng vật phẩm trong game rất dồi dào, bạn có thể thu thập trên hành trình chiến đấu của mình thông qua việc tiêu diệt địch thủ. Ngoài ra, hãy để ý đến các quả cầu (orb) xanh và đỏ rải rác trên bản đồ nhé, chúng sẽ hồi cho bạn một lượng lớn sinh lực và mana.

Thời lượng để hoàn thành game cũng không hề ngắn và nội dung của nó đủ sức dẫn dắt bạn tham gia từ đầu đến cuối. Sau khi chặn đứng bước tiến kẻ thù tại pháo đài Bastion's Keep. Bạn sẽ cùng đồng đội phiêu lưu qua nhiều vùng đất khác nhau để thâm nhập vào Inner Sanctum nhằm đánh bại kẻ thù đáng sợ nhất của loài người, Diablo.

Hành trình gian nan

Địa hình và không khí game là một điểm rất sáng giá của map. Bạn sẽ thực sự nhập tâm khi tả xung hữu đột tại pháo đài Bastion's Keep đầy khói lửa, dè dặt khi chu du vùng băng tuyết với kẻ địch mai phục xung quanh, hào hứng với việc chặt chém lũ quái vật hung hãn vùng núi lửa hoang tàn. Qủa thực, tác giả map đã đổ ra rất nhiều công sức để xây dựng nên địa hình tuyệt vời như thế, AI thông minh như thế.

Địa hình tuyệt vời

Nào, bạn còn chờ gì nữa mà không download map và cùng bạn bè thưởng thức ngay hôm nay

Download: http://www.2vns.com/2012/05/diablo-iii-bastions-keep-v104b.html
Diablo III Bastion's Keep v.1.04b
DIII Bastion's Keep v.1.04b.w3x

View user profile
Tầng 1 on 7/5/2012, 10:59
Point : 330
Nhận thích : 210
Biệt Danh : No1.KullOzawa

Re: Diablo III - Tử thủ pháo đài Bastion's Keep

vote mơi hành phát. down về chơi thử

View user profile
Tầng 2 on 7/5/2012, 14:11
Point : 4909
Nhận thích : 5243
Biệt Danh : lForeverlAlonel

Terrain cực đẹp. I like it \m/

View user profile evil_hunter_never_die@yahoo.com
Tầng 3 on 7/5/2012, 14:14
Point : 1885
Nhận thích : 1329
Biệt Danh : FT.Asakura.Hao

map war à
down về chém thử ta đang cày D3

View user profile asakurahao_anime@yahoo.com
Tầng 4 on 7/5/2012, 14:25
Point : 4505
Nhận thích : 503

Terrain đẹp, cứ như thật
Nhất là lúc cái hành trình xuống địa ngục
Đi wa hang động băng, xuổng cổng địa ngục, âm thanh làm như 1 cảm giác như thật
Có 1 cái là font chữ hơi khó đọc
P.S: Sao nhấn ESC ko hiện ra kho đồ như 2 ver trước nhỉ

View user profile
Tầng 5 on 8/5/2012, 18:45
Point : 468
Nhận thích : 189
Biệt Danh : Hunter.Shiva ho

Cái này phải chăng cũng của Boody gì gì phải hem

View user profile armyshiva1990@yahoo.com
Tầng 6 on 8/5/2012, 19:03
Point : 5053
Nhận thích : 386
Biệt Danh : Rubik...1st

chơi dễ ko ~_~

View user profile
Tầng 7 on 8/5/2012, 19:05
Point : 999
Nhận thích : 2767
Biệt Danh : Moon Knight

Đẹp thử phát cái nèo :>

View user profile
Tầng 8 on 8/5/2012, 19:07
Point : 595
Nhận thích : 213
Biệt Danh : Neko-Angel

ai test với mình ko

View user profile
Tầng 9 on 8/5/2012, 19:10
Point : -201
Nhận thích : 63

máp này giựt vler

View user profile
Tầng 10 on 8/5/2012, 19:11
Point : 133
Nhận thích : 29
Biệt Danh : Lov3.Hazel

cứ tưởng tựa game 1 thơi yêu thích, ai dè map war :T

View user profile
Tầng 11 on 8/5/2012, 19:12
Point : 7328
Nhận thích : 344
Biệt Danh : Feed thần thánh

me too ,tưởng game Diablo Demon hay gì winking
dù sao vote vì chia sẻ :-

View user profile kevinhieu1997@yahoo.com
Tầng 12 on 8/5/2012, 19:17

ai test map này vs mình ko

View user profile
Tầng 13 on 8/5/2012, 19:18
Point : 7304
Nhận thích : 264
Biệt Danh : thinh1402

map này chơi ở custom map nào mới đông nhỉ

View user profile
Tầng 14 on 8/5/2012, 19:20

t chơi chĩnh mã bất tữ con trùm cuối vừa ra đập cmn 1 phát die rồi chưa kịp gặp mặt con trùm :T

View user profile
Tầng 15 on 8/5/2012, 21:22
Point : 392
Nhận thích : 35
Biệt Danh : 7ig3r10091996

Qua dep

View user profile
Tầng 16 on 9/5/2012, 17:15
Point : 1234
Nhận thích : 93
Biệt Danh : SatLong0769

có ai test với mình hk O^ đánh 1 mình chán quá đến đoạn đánh thiên sứ hết mạng straight face

View user profile
Tầng 17 on 9/5/2012, 21:24
Point : 118
Nhận thích : 17
Biệt Danh : TL.DarkNights

cái n` có 4 map liên tiếp nhau qua hết r` big grin

View user profile
Tầng 18 on 9/5/2012, 21:28
Point : 4505
Nhận thích : 503

@Vincent.VLT wrote:cái n` có 4 map liên tiếp nhau qua hết r` big grin
Post 3 cái còn lại lên đc ko big grin

View user profile
Tầng 19 on 9/5/2012, 23:34
Point : 114
Nhận thích : 3

-Minh đã test với đứa bạn. Mình choi Hunter, đứa bạn mình chơi Wizard. Hunter khá mạnh. Wizard thì hơi yếu (chết 3 lần ở map 1 thì không hs ra nữa). Mình cấm Hunter 1 mình test map lun. Theo KN thì map này đừng chơi quá nhìu người, vì chơi nhìu người quá không đủ tiển mua vật phẩm mạnh sau này và ko đủ Máu khi quái chết ra để lượm ( tầm 2 người là vừa).
-Hình như ở mỗi map đc cho hs 3 lần.
-.Mình không rõ nguyên lý lượm đồ của nó lắm, chỉ bít sơ sơ là 2 ô đầu chứa vật phẩm là Vũ Khí và 1 vật phẩm hỗ trợ nào đó cũng không nhớ nữa( cũng có thể lượm 2 vũ khí cùng loại). Có những vật phẩm chỉ dành riêng cho mỗi Nhân vật (vd: Vũ khí , Giáp, Iron...)
.ở 2 Ô giữa chứa Giáp.
.2 ô cuối chứa gì đó không biết ( mình thì lượm 2 cái Iron....(chữ tím) lun).Iron... này có option dành riêng cho từng nhân vật, không phải dành cho mình nhưng mình vẫn lượm đc. opt hỗ trợ Phép.
Hunter khá mạnh ở skill ER, tương đối ở skill Q và F ( chủ yếu nâng mấy skill đó thôi).(đánh giết lính và boss chủ yếu ở skil E).
.Trong Map có làm Set đồ xanh giống Diablo của riêng mỗi nhân vật (item có chữ màu xanh lá cây). 1 Set đồ cần 3 món, mỗi 1 món + thêm 1 dòng tăng khác nhau, Mình chỉ lượm đc 1 món đồ xanh cho Hunter thôi, chưa kiếm đủ 2 món còn lại .

Ở Map 1 : cố gắng phải kiếm ít nhất 5 món khác nhau. sau đó xuống giết boss ở Map 1 là con gì giống Ma THú (ở DF mình đã xóa đó).ở boss 1 này thì mình không die mạng nào.
-Lâu lâu lại có cái thùng gỗ tiếp máu và mana ven đường.
-Trước lúc giết boss ở mỗi Map thường có 1 nhà bán đồ (1 cái thùng phát sáng màu vàng) đề mua Vũ khí và 4 bình tăng Agi, str, ability, Int. Map 3 và 4 thì bán Vũ khí cuối (click vào tăng 50% tốc độ đánh) và Giáp (ô thứ 3 ,4 trong thùng đồ của mình) ,chú ý mua Giáp thì phải chú ý cho Tướng mình là tướng gì? Mình la Hunter thuộc Agi nên mua giáp Agi. 15k/1giap (Giáp có hỗ trợ tốc độ chạy khi click vào sử dụng).

Ở map 2 : muốn xuống giết boss Thiên Thần thì lúc đứng trên thềm không đi bộ xuống được mà phải bấm skill D để lướt xuống dưới giết boss. Giết boss này mình phải die 2 mạng hix.

ở Map 3: thì giết Con Nhỏ yêu tinh có cánh màu tinh, boss này đừng đứng tank với nó winking , đứng tank với nó có nước die nhanh, Nó sở hữu bộ skill rất nhìu. Vừa chạy vừa bắn thôi. Giết boss này cũng phải tốn 2 mạng Hix.

Ở Map 4(map cuối): Map 4 này làm giống Diablo nhất love struck , cũng phải phá 5 cái cọc thì boss mới hiện ra, COn Boss cũng y hệt Diablo. Giết boss này mình tốn 3 mạng , giết xong đợi khoảng 10s , sẽ hiện ra 1 vòng tròn xoáy , đi vào thì ra đến chỗ Thiên Sứ, thế là hết.

View user profile
Tầng 20 on 10/5/2012, 17:16

Tầng 21 Today at 02:41

Go to page : 1, 2  Next

Tên truy cập